Shin yana da hadari a share babban fayil ɗin C: Windows Temp?

Sabuntawa na karshe: 26/03/2025
Author: Ishaku
  • Ana adana babban fayil ɗin C: \ Windows Temp wucin gadi na ɗan lokaci halitta ta tsarin da daban-daban aikace-aikace.
  • A mafi yawan lokuta, yana da hadari a share fayilolin wucin gadi, amma wasu ƙila ana amfani da su.
  • Ana iya share su da hannu ko tare da kayan aikin tsaftace faifai. Windows.
  • Yin wannan tsaftacewa lokaci-lokaci yana haɓaka aiki kuma yana 'yantar da sarari diski.

Windows Temp

Rubutun C: \ Windows \ Temp Littafin shugabanci ne inda Windows da aikace-aikace daban-daban ke adana fayilolin wucin gadi. Bayan lokaci, waɗannan fayilolin zasu iya tarawa da ɗaukar sarari mara amfani akan rumbun kwamfutarka. Duk da haka, tambayar ta taso: Shin yana da lafiya a goge su? A cikin wannan labarin, za mu yi cikakken bayani kan abin da ke faruwa idan ka goge wannan babban fayil, waɗanne fayiloli ne za ka iya gogewa, da kuma waɗanda ya kamata ka kiyaye su.

Lokacin da tsarin aiki da shirye-shirye masu gudana ke buƙatar adana bayanan wucin gadi, suna amfani da wannan babban fayil ɗin. A mafi yawan lokuta, ana ƙirƙira waɗannan fayilolin kuma ana share su ta atomatik lokacin da ba a buƙatar su. Koyaya, akwai lokutan da wasu daga cikin waɗannan fayilolin ke kasancewa akan tsarin, ba sa yin wani aiki mai amfani. Kuna iya ƙarin koyo game da goge fayilolin wucin gadi a cikin [wannan labarin](https://mundobytes.com/yadda-ake-share-files-na wucin gadi-in-windows-11/).

Za a iya share duk fayiloli daga C: Windows Temp?

Gabaɗaya magana, eh.. Yawancin abubuwan da ke cikin wannan babban fayil za a iya share su ba tare da sun shafi aikin tsarin ba. Duk da haka, akwai wasu la'akari da ya kamata ku kula kafin yin haka:

  • Fayilolin da ake amfani da su: Idan kuna ƙoƙarin goge duk abubuwan da ke cikin babban fayil ɗin, wasu fayiloli ba za a iya goge su ba saboda ana amfani da su ta hanyar gudanar da shirye-shirye.
  • Sabbin fayilolin da aka ƙirƙira: Wasu aikace-aikacen na iya ci gaba da samar da fayiloli a cikin wannan babban fayil yayin da tsarin ke gudana.
  • Wasu shirye-shirye sun dogara da fayilolin wucin gadi: Yana da wuya, amma a wasu lokuta takamaiman software na iya adana mahimman bayanai a cikin wannan babban fayil ɗin. Koyaya, yawancin fayilolin da aka adana a nan gaba ɗaya ba za a iya raba su ba.
  Yadda ake yin cikakken madadin akan Windows Server: jagorar mataki-mataki

Yadda ake share fayilolin wucin gadi cikin aminci

cirewar hannu

Idan kana son share fayiloli na wucin gadi da hannu daga wannan babban fayil, kawai bi waɗannan matakan:

  1. Rufe duk buɗe aikace-aikacen don hana su amfani da fayiloli a cikin babban fayil ɗin C: \ Windows \ Temp.
  2. Bude File Explorer kuma kewaya zuwa C: \ Windows \ Temp.
  3. Zaɓi duk fayiloli da manyan fayiloli a cikin babban fayil ɗin Temp (zaka iya yi da shi Ctrl + A).
  4. Latsa Share a kan madannai ko danna dama kuma zaɓi Share.
  5. Idan ba za a iya share kowane fayil ba, kawai tsallake shi ko gwada goge shi bayan sake kunna tsarin.

Amfani da Kayan aikin Tsabtace Disk

Idan kun fi son zaɓi mafi sauƙi kuma mafi aminci, zaku iya amfani da kayan aikin Tsabtace Disk na Windows:

  1. Latsa Windows + R, ya rubuta cleanmgr kuma latsa Shigar.
  2. Zaɓi drive ɗin da aka shigar da Windows (yawanci C:).
  3. A cikin jerin fayiloli don sharewa, duba zaɓin Fayilolin wucin gadi.
  4. Danna kan yarda da sannan kuma a ciki Share fayiloli.

Yaushe yana da kyau a yi wannan tsaftacewa?

Duk da yake ba lallai ba ne don tsaftace babban fayil ɗin Temp sau da yawa, yana iya zama taimako don aiwatar da wannan kulawa lokacin:

  • Kuna lura cewa tsarin yana aiki a hankali saba.
  • Kuna sakewa sarari rumbun kwamfutarka kuma kuna son share fayilolin da ba dole ba.
  • Shirin baya aiki daidai saboda gurbatattun fayilolin wucin gadi.

Share fayilolin wucin gadi hanya ce mai sauƙi don 'yantar da sarari da kiyaye tsarin ku. Duk da haka, idan kun fuskanci kurakurai akai-akai lokacin ƙoƙarin share waɗannan fayiloli, yana iya nuna wasu, matsaloli masu zurfi a cikin tsarin, wanda a cikin wannan yanayin zai zama kyakkyawan ra'ayi don nazarin shi ta amfani da kayan aikin bincike na Windows. Idan kuna sha'awar ƙarin bayani game da tsaftace fayilolin wucin gadi akan na'urorin Windows, zaku iya duba [wannan labarin](https://mundobytes.com/delete-google-play-history/).

share fayiloli na ɗan lokaci
Labari mai dangantaka:
Yadda za a share fayilolin wucin gadi a cikin Windows 11

Deja un comentario