Inda aka adana fayilolin WhatsApp akan Windows: hanyoyi, zazzagewa, da madadin

Sabuntawa na karshe: 25/11/2025
Author: Ishaku
  • En WhatsApp Ana ajiye fayilolin Desktop (Shagon Microsoft) a cikin AppDataLocalPackages a cikin LocalStateshared\transfers.
  • A cikin gidan yanar gizon WhatsApp, ba a adana su ta atomatik: dole ne ku zazzage ku zaɓi babban fayil ɗin; fayiloli da yawa suna zuwa cikin tsarin .zip.
  • Don manyan kundin, haɗa na'urar tafi da gidanka ta hanyar kebul (MTP) ko aiki tare da Google Hotuna; Drive/iCloud madadin ba za a iya lilo ba.

Ina ake adana fayilolin WhatsApp akan Windows?

Idan kuna amfani da WhatsApp akan kwamfutar ku tare da WindowsKo amfani da ƙa'idar Shagon Microsoft ta asali ko ta hanyar bincike, al'ada ce a yi mamakin inda hotuna, bidiyo, da takaddun da kuke gani ko amfani da su ke ƙarewa. saukaargas. Wurin yana canzawa dangane da ko kuna amfani da WhatsApp Desktop (app) ko Gidan Yanar Gizo na WhatsApp (browser)Hakanan akwai mahimman nuances idan abin da kuke so shine tsaftacewa, motsawa ko adana waɗannan fayilolin.

En Android Ya zama ruwan dare kowane abu ya kasance a cikin babban fayil na "WhatsApp" a wayar, amma a kan Windows yanayin ya bambanta. A cikin manhajar tebur na Microsoft Store, akwai babban fayil ɗin aikace-aikacen ciki inda zazzagewar ke ƙarewa. wanda shi kansa shirin ke sarrafa shi, yayin da a gidan yanar sadarwar WhatsApp ka zabi inda za ka ajiye da hannu; idan baku sauke su ba, kuna duba su na ɗan lokaci ne kawai. Bari mu dubi duk hanyoyi, zaɓuɓɓuka, da dabaru don kiyaye shi a karkashin iko.

A ina WhatsApp Desktop ke adana fayilolinsa akan Windows?

Idan kuna amfani da aikace-aikacen WhatsApp na hukuma da aka shigar daga Shagon Microsoft, zazzagewar atomatik da fayilolin da kuka buɗe daga taɗi ana kwafinsu zuwa babban fayil a bayanan mai amfani da Windows ɗin ku. Hanyar da aka fi sani ita ce: C:\Users\<usuario>\AppData\Local\Packages\5319275A.WhatsAppDesktop_cv1g1gvanyjgm\LocalState\shared\transfers. Maye gurbin ta sunan asusun Windows ɗin ku. Wannan shine inda hotuna, bidiyo, da takardu sukan ƙare. wanda app din ke sarrafa shi a bango.

Yana da kyau ka da a taɓo cikin wannan babban fayil da yawa, domin yana cikin ɓangaren ajiya na aikace-aikacen kuma akwai fayilolin da WhatsApp ke buƙatar aiki akai-akai. Idan abin da kuke so shine yantar da sarari ba tare da lalata abubuwa baBude hira, shiga cikin bayanansa kuma je zuwa "Multimedia, links and documents": daga nan za ku iya zaɓar abubuwa da yawa kuma ku share su. Hakanan za ku ga takamaiman shafuka don "Files" da "Links" don tacewa ta nau'in.

Ƙarin shawarwarin lokacin da burin ku shine tsaftacewa da rashin kiyayewa: share daga WhatsApp Desktop interface kanta Kuma bari app ɗin ya sabunta fihirisar abun ciki. Share abubuwa da hannu a cikin "LocalStateshared\transfers" na iya barin bayanan marayu da ɗaukar sarari ba tare da kun lura da shi a cikin app ɗin ba.

WhatsApp manyan fayiloli da zazzagewa akan Windows

Idan kuna amfani da gidan yanar gizon WhatsApp: yadda ake saukar da su da kuma inda aka adana su

Tare da Gidan Yanar Gizon WhatsApp, kuna samun damar tattaunawar ku a cikin burauzar, kuma fayilolin ba za a adana su ta atomatik zuwa PC ɗinku ba sai kun sauke su. Lokacin da kuka buɗe ko samfoti kawai, ana sarrafa abun cikin na ɗan lokaci. ta hanyar browser. Don a zahiri ajiye shi, dole ne ku sauke shi.

  Jagorar Ƙarshe don Shigarwa da Sanya Vagrant akan Hyper-V akan Windows

Da farko, tabbatar da cewa kana amfani da mai binciken burauza mai jituwa: yana aiki akan Google Chrome, Mozilla Firefox, Safari ko OperaBai dace da Internet Explorer ba. Je zuwa web.whatsapp.com A kan PC ɗinku, buɗe aikace-aikacen wayar hannu kuma, ƙarƙashin "Na'urorin haɗi", bincika lambar QR. A cikin 'yan daƙiƙa kaɗan za ku ga maganganunku akan kwamfutarku..

Don nemo fayiloli daga takamaiman taɗi, danna sunan lamba ko sunan rukuni kuma je zuwa "Fayloli, hanyoyin haɗi da takardu". Duk hotuna da bidiyo suna bayyana a wurin.Kuma a cikin shafukan "Takardu" da "Links" za ku ga sauran abubuwan. Kuna iya zaɓar abubuwa da yawa lokaci ɗaya; idan kun yi, Mai lilo zai sauke fayil ɗin ZIP idan ka zaɓi fiye da ɗaya.Idan ka zaɓi fayil guda ɗaya, zaka iya zaɓar wurin ajiyewa bisa ga saitunan burauzar ka.

Ka tuna da nuance: wasu mutane sun gaskata cewa "tun da suka bayyana akan allon sun riga sun kasance a kan kwamfutar," kuma ba haka lamarin yake ba. Suna tsayawa akan PC ɗinku kawai lokacin da kuka danna Zazzagewa kuma adana su.In ba haka ba, cache ɗin burauzar yana sarrafa wannan samfoti sannan ya sake shi.

WhatsApp app don Windows: shigarwa, buɗewa da shiga

Yana yiwuwa ka zazzage WhatsApp don Windows, rufe shi, sannan ba za ka same shi a menu na Fara ba. Kar ku damu. An shigar da ƙa'idar ta asali ta yanzu daga Shagon Microsoft. Ya bambanta da na classic .exe fayil, wanda wani lokacin kawai hidima a matsayin mai sakawa. Nemo shi a cikin menu na Fara ta hanyar buga "WhatsApp," ko buɗe Shagon Microsoft (nau'in "Store" a cikin menu na Fara), bincika "WhatsApp," sannan a buɗe shi daga can; idan kana so, saka gunkinsa zuwa ma'aunin aiki. Fayil ɗin .exe da kuka adana yana iya zama mai sakawa kawai. kuma ba mai ƙaddamar da app ba.

Tun lokacin bazara na 2022, WhatsApp don Windows ya kasance aikace-aikacen asali mai sauri kuma mafi tsayi. Ba ya buƙatar wayar hannu koyaushe a kunna ko a kan hanyar sadarwa iri ɗaya Da zarar kun haɗa shi a karon farko, tsarin yana kama da sigar gidan yanar gizo: akan na'urar tafi da gidanka, je zuwa "Linked Devices", duba lambar QR, kuma kun gama. Ya haɗa da jigo mai duhu da Gajerun hanyoyin keyboard don buɗe emojis, GIFs, ko saurin sauti, a tsakanin sauran abubuwa.

Ajiye fayiloli daga aikace-aikacen tebur

Tare da Desktop app yana da sauqi qwarai: Danna dama akan hoto kuma zaɓi "Ajiye azaman..." Don zaɓar babban fayil akan PC ɗinku. Idan ka danna hagu don faɗaɗa hoton, za ka ga menu a kusurwar dama ta sama tare da "Ajiye azaman" da "Buɗe a wani aikace-aikacen".

Idan kun fi son canza tsarin hoton, kwafa da liƙa shi cikin edita kamar Microsoft Paint. Daga nan za ku iya ajiye shi azaman PNG, JPG ko wasu tsarin a cikin babban fayil ɗin da kuka zaɓa. Wannan zaɓin yana da amfani lokacin da ƙa'idar ta yi amfani da tsarin tsoho wanda ba ku so.

  Menene hayar DHCP a cikin Windows da yadda ake sarrafa shi sosai

Tsaftacewa da sarrafa sarari a cikin Windows

Idan kuna zargin WhatsApp ko wasu apps Suna "cin" faifai; Windows yana ba da ra'ayi na tsakiya don bincika wannan. Je zuwa Saituna> Tsarin> Ajiye kuma duba abin da ya fi ɗaukar sarari. Daga can za ku iya 'yantar da sarari tare da "Storage Sense" da kuma duba shigar apps.

Don takamaiman tsaftacewa ta WhatsApp, hanya mafi aminci ita ce yin shi a cikin kowace hira: Je zuwa bayanin taɗi > MultimediaZaɓi abubuwan da ba ku buƙata kuma ku share su. Maimaita wannan tsari a cikin shafin "Files" idan kuna son share manyan takardu. Wannan yana hana rashin daidaituwa a cikin bayanan na app.

Haɗa wayar hannu zuwa PC ɗin ku kuma kwafi babban fayil ɗin Mai jarida

Wata hanya don canja wurin komai zuwa kwamfutarka ita ce haɗa wayarka ta USB ta amfani da yanayin canja wurin bayanai. A kan Android, kunna ka'idar MTP Don sanya wayarka ta bayyana azaman na'urar watsa labarai, zaku ga tsarin babban fayil ɗin WhatsApp kuma ku sami damar kwafi abin da kuke buƙata.

Idan PC ɗinka bai gano na'urar tafi da gidanka ba, gwada waɗannan: Gwada tashar tashar USB daban kuma, idan zai yiwu, kebul na daban. (wasu igiyoyi suna caji ne kawai kuma ba sa canja wurin bayanai); duba na'urar tafi da gidanka cewa ka zaɓi yanayin canja wuri daidai; sake kunna na'urorin biyu idan akwai wasu matakai masu jiran aiki; sabunta da direbobi daga "Mai sarrafa na'ura"; kuma Gudanar da matsala na Windows na USB, wanda wani lokaci yana bayyana tushen gazawar.

Cloud backups: Google Drive da iCloud

WhatsApp yana ba ku damar adana taɗi da fayiloli zuwa gajimare, amma akwai mahimman daki-daki. Madogaran Android akan Google Drive ba su da hannu ko zazzagewaAkwai kuma ana iya amfani dashi don dawo da hotuna akan wayarka, amma ba za ka gan ta a matsayin babban fayil mai hotuna guda ɗaya ba. Labari mai dadi shine Ba ya ɗaukar sararin ajiya. daga Drive bisa yarjejeniya tsakanin WhatsApp da Google.

Idan kuna son duba hotuna akan PC ɗin ku cikin dacewa ba tare da igiyoyi ba, zaku iya amfani da Hotunan Google. Da farko, a cikin WhatsApp akan wayarka, je zuwa "Storage and data" kuma Kunna zazzagewar hoto ta atomatik (zai fi dacewa ta hanyar Wi-Fi). Sannan, a cikin Hotunan Google akan wayarka, kunna "Backup and sync". A cikin Albums, bincika "Hotunan WhatsApp" kuma kunna madadin sa.Sa'an nan, je zuwa Google Photos daga PC browser da zazzage guda photos ko dukan album.

En iPhoneAjiyayyen je zuwa iCloud kuma bi wannan dabaru: Suna da amfani don maido da fayiloli, amma ba don bincika fayil ta fayil ba. Daga PC ɗinku, je zuwa WhatsApp> Saituna> Hirarraki> Ajiyayyen taɗi, kuma ku tabbata an kunna iCloud a cikin Saitunan. iOS. Lokacin da kuka dawo da sabon iPhone, tattaunawar ku da haɗe-haɗe za su dawo..

  Amsa: Yawancin saitunan tsaro na Outlook ba a saita su ba

Ƙirƙiri taɗi tare da ku don raba fayiloli.

Dabarar mai amfani da sirri don matsar da fayiloli tsakanin wayar hannu da PC shine yin tattaunawa da kanka kawai. Hanya mafi sauƙi ita ce ƙirƙirar ƙungiya, ƙara wani ɗan lokaci (misali, dan uwa), kuma ka umarce su su tafi; ka tsaya a baya. Wani zabin shine ajiye kanka azaman lamba a cikin littafin adireshi kuma bude hira daga WhatsApp.

Tare da waccan taɗi na "na sirri" zaku iya aika bayanan rubutu, hotuna da takardu a kowane lokaci. Lokacin da ba ku buƙatar su, share tattaunawar daga menu Kuma fara sake. Yana da amfani don tsara kanku ta jigo (aiki, tafiya, takardar kuɗi) ta ƙirƙirar ƙungiyoyin "solo" da yawa.

Fitar da cikakkiyar taɗi tare da ko ba tare da multimedia ba

Idan kana buƙatar kiyaye gaba ɗaya zance ana iya karantawa akan kwamfutarka, aikin fitarwa cikakke ne. A kan Android, je zuwa Saituna > Taɗi > Tarihin Taɗi > Taɗi na fitarwaZaɓi tattaunawar kuma yanke shawarar ko za a haɗa multimedia. A mataki na karshe, Raba ta imel, Bluetooth, ko wata hanya kuma ajiye fayil ɗin .zip tare da fayil .txt kuma, idan ka zaɓa, hotuna da bidiyo.

A kan iPhone, buɗe hira, matsa lamba ko sunan rukuni, kuma zaɓi "Export chat". Zaɓi "Haɗa fayiloli" idan kuna son haɗa multimedia. kuma zaɓi yadda ake aika fakitin (email, saƙonni, ko wasu). Ka tuna cewa Ba a fitar da saƙon kallo ɗaya zuwa wajeBa za su bayyana a cikin tarihi ba.

Wasu zaɓuɓɓuka: kayan aikin ɓangare na uku da cibiyar sadarwar gida ta FTP

Akwai kwafi da canja wurin abubuwan amfani waɗanda ke daidaita tsarin, kamar MobileTrans. Tsarin al'ada shine haɗa wayar hannu ta USB, sannan zaɓi "WhatsApp Canja wurin / Ajiyayyen" kuma a bar shi ya yi ajiyar zuciya don zubar da shi ko ƙaura da shiYana da dadi, amma Yawanci yana kashe kuɗi.Don haka la'akari ko yana da daraja idan aka kwatanta da zaɓuɓɓukan hukuma.

Wani madadin mara waya shine amfani FTP daga mai sarrafa fayil ɗin ku akan wayar hannu (Yawancin sun haɗa da shi). Kunna shi zai nuna muku adireshin kamar wannan. ftp://192.168.X.X:XXXXShigar da URL ɗin cikin burauzar ku ko abokin ciniki na FTP akan PC ɗin ku, kuma samun damar manyan fayilolin waya ta hanyar Wi-Fi Don kwafi, misali, WhatsApp/Media/Hotuna ko Takardu. Duk na'urorin dole ne su kasance a kan hanyar sadarwa iri ɗaya.

Yadda ake gano waɗanne tattaunawa ta WhatsApp suka fi ɗaukar sarari
Labari mai dangantaka:
Yadda ake sanin waɗanne hirarraki na WhatsApp ke ɗaukar mafi sarari da kuma 'yantar da ƙwaƙwalwar ajiya