Yadda ake Gyara Kuskuren 0x0000013A a cikin Windows 11

Sabuntawa na karshe: 04/10/2024

Wasu masu amfani da sabbin fitar Windows 11 suna fama da wani bakon al'amari inda duk wani yunƙuri na sanya kwamfutar barci ya ƙare cikin haɗari. Lokacin binciken hadarin da ya haifar ta amfani da Mai duba Event, lambar da aka nuna ita ce mai zuwa: kuskure 0x0000013A.

Mun bincika wannan batun sosai kuma mun gano cewa irin wannan kuskuren koyaushe yana nuna batun da ke da alaƙa da kwaya inda manajan tarin ya gano wata matsala ta ɓarna a cikin tuli. Idan kuna son ƙarin sani game da wannan gazawar, ci gaba da karanta shigarwar mu.

Kuskure 0x0000013A

Menene ke haifar da kuskure 0x0000013A a cikin Windows 11?

Yanzu, idan ya zo ga wannan batu, akwai yiwuwar abubuwa da yawa da za su iya haifar da faruwar wannan batu. Ga jerin masu laifi da ya kamata ku kula da su:

  • Sabunta ko cire Dell Support Software: Ya zama cewa idan kuna amfani da kwamfutar Dell kuma kuna da shigar da software mai goyan baya, waɗannan shirye-shiryen na iya zama alhakin haifar da tsarin aiki da rushewa yayin da ake yin bacci. Ya zuwa yanzu, babu wata mafita face cire Cibiyar Tallafawa Dell.
  • Direbobi na yau da kullun suna haifar da haɗarin kwaya: wani dalilin da yasa zaku iya tsammanin ganin wannan kuskure lokacin da kuke ƙoƙarin sanya naku Windows 11 barci jerin jeri ne na Wi-Fi, Bluetooth da direbobi masu sarrafawa kebul daga cikin mu da suka yi ƙaura zuwa sigar Windows ta baya. A wannan yanayin, hanya mafi sauƙi don gyara matsalar ita ce gudanar da maye gurbin direba. Intel da kuma maye gurbin janareta na direbobi tare da kwazo da kwatankwacin Intel.
  • Rikicin kernel wanda software na Paragon ya haifar- Akwai direba (BioNTDrv_WINK.SYS) wanda galibi ana jera shi a matsayin wanda ke da alhakin hatsarin (a cikin zubar da ruwa). Wannan direba ne da aka shigar da software na Paragon, don haka mafi sauƙi mafita don gyara rikicin kernel shine cire kayan aikin mai matsala gaba ɗaya.
  • Tsohon sigar BIOS- Wani yanayin inda zaku iya tsammanin ganin kuskuren 0x0000013A yayin hibernation ko yanayin bacci shine tsohuwar sigar BIOS wacce ba ta da tabbas lokacin da yake buƙatar daidaitawa zuwa Windows 11 Low Power Mode A wannan yanayin, yakamata ku ga idan akwai sabon. Akwai don BIOS kuma shigar da shi.

Ta yaya zan iya gyara kuskure 0x0000013A?

Don gyara wannan kuskuren mai ban haushi a cikin tsarin aiki na Windows 11, akwai hanyoyi daban-daban waɗanda zasu iya taimaka muku. Kula da shawarwari masu zuwa:

Cire Cibiyar Tallafawa Dell (idan an zartar)

Idan kana amfani hardware Dell, ya kamata ku san wannan baƙon rashin jituwa tsakanin Windows 11 da Cibiyar Tallafawa Dell.

Wannan na iya canzawa a nan gaba, amma ya zuwa yanzu, yawancin masu amfani da tebur, ultrabook da kwamfutar tafi-da-gidanka za su yi amfani da kwamfutoci iri ɗaya. kwamfyutoci Dell ya ba da rahoton cewa shigarwar su Windows 11 yana rushewa a duk lokacin da suka sa shi barci ko bayan barin shi ba shi da aiki na dogon lokaci. lokaci.

Muhimmin: Idan ba kwa amfani da kowane kayan aikin Dell ko kayan aikin Cibiyar Tallafawa Dell ba a shigar ba, tsallake wannan hanyar gaba ɗaya kuma tafi kai tsaye zuwa hanya ta gaba.

Sai ya zama hakan na faruwa ne saboda wani shiri da ake kira Cibiyar Tallafawa Dell wanda da alama yana cin karo da tsarin kernel kuma yana haifar da faɗuwar OS.

  Reg.exe da regini.exe: Menene su, abin da ake amfani da su, da yadda ake amfani da su a cikin Windows.

Ya zuwa yanzu, hanya ɗaya tilo don warware wannan babbar matsala tare da kwamfutocin Dell da ke gudana Windows 11 shine kawai cirewa Cibiyar Tallafawa Dell.

Note: Idan an fitar da sabon sigar shirin, zaku iya gwada shigar da sabon sigar ku duba ko injiniyoyin Dell sun warware rikicin.

Idan kuna neman umarnin mataki-mataki don magance wannan matsalar, bi waɗannan umarni masu amfani waɗanda muke nuna muku a yanzu:

  • Latsa Maɓallin Windows + R don buɗe akwatin maganganu Gudu. Sannan rubuta appwiz.cpl cikin akwatin rubutu kuma latsa Entrar don buɗe menu Shirye-shirye da fasali.
  • Da zarar ka ga windows na Ikon asusun mai amfanidanna Ee don ba da damar mai gudanarwa.
  • A cikin menu Shirye-shirye da fasali, gungura ƙasa jerin shirye-shiryen da aka shigar kuma nemo Cibiyar Tallafi ta Dell.
  • Idan ka nemo madaidaicin shirin, danna dama akan shi kuma zaɓi Uninstall a cikin mahallin menu wanda ya bayyana yanzu.

  • A cikin allon cirewa, bi umarnin kan allo don kammala cirewar Cibiyar Tallafi ta Dell, sannan sake kunna PC ɗin ku kuma duba idan an daidaita batun ta sake sanya PC ɗinku cikin yanayin ɓoyewa.

Note: Idan kuna son wannan kayan aikin, kuna iya zuwa wurin Dell official download page kuma zazzage sabuwar sigar wannan kayan aikin da aka sake suna: Dell Taimakawa Taimako . Bugu da ƙari, za ku iya samun Wasu matakan warware matsalar da zaku iya gwadawa don kwamfutocin Dell.

Yanzu, idan har yanzu kuna samun kuskure iri ɗaya 0x0000013A duk da cewa kun cire kayan aikin Cibiyar Tallafawa Dell. Gwada wannan hanyar da aka nuna a ƙasa.

Run Intel Driver Assistant don shigar da duk direbobi masu goyan baya

Idan hanyar farko da ke sama ba ta dace ba a cikin yanayin ku, abu na gaba da ya kamata ku damu da shi shine mai yuwuwar yin karo da juna wanda ke tilasta tsarin yin faɗuwa yayin da yake cikin ƙarancin wutar lantarki.

Wannan yawanci ana ba da rahoton faruwa tare da manyan direbobi waɗanda aka yi ƙaura zuwa Windows 11 daga sigar da ta gabata Windows.

Wasu masu amfani da yawa waɗanda suka yi maganin wannan yanayin, musamman, sun tabbatar da cewa hadarurrukan tare da kuskuren 0x0000013A sun tsaya da zarar sun yi amfani da Mataimakin Direbobin Intel don maye gurbin abubuwan da suka dace na CPU, Bluetooth, da direbobin Kati tare da kwatankwacin Intel .

Idan kuma kuna son yin wannan maganin, bi waɗannan matakai masu sauƙi a ƙasa:

Note: Idan wannan shine karon farko da kuke amfani da wannan kayan aikin, za'a umarce ku da shigar da ƙaramin kayan aiki wanda zai duba tsarin ku a gida don tsofaffin direbobi da firmware. Idan an sa ka yi haka, shigar da kayan aikin gida bisa ga umarnin.

  • Da zarar an shigar da kayan aikin a cikin gida, jira har sai ya bincika tsarin ku don yiwuwar direbobin da suka tsufa. Idan an sami wasu batutuwa, danna maɓallin Zazzage duka kuma jira mai amfani don sauke duk direbobin da ke jiran aiki.

Kuskure 0x0000013A

  • Sannan danna Sanya duka don maye gurbin duk manyan direbobi na yanzu tare da kwazo da kwatankwacin Intel.
  • Lokacin da aka sa ka sake kunna PC ɗinka, yi haka kuma duba idan an gyara matsalar da zarar farawa na gaba ya cika.
  7 Mafi kyawun Shirye-shiryen Sabunta Direbobi

Idan har yanzu kuna ganin kuskure iri ɗaya 0x0000013A bayan ku Windows 11 tsarin aiki ya rushe lokacin da kuka sanya shi barci, ci gaba da hanya ta gaba a ƙasa.

Cire software na Paragon kuma cire BioNTDrv_WINK.SYS (idan an zartar)

Direban da aka fi ambata a matsayin mai yuwuwar sanadin irin wannan karon KERNEL_MODE_HEAP_CORRUPTION shine BioNTDrv_WINK.SYS. Wannan direba ne wanda galibi ana shigar dashi tare da software na Paragon.

BioNTDrv_WINK.SYS software ce ta madadin ko direban sabis na girgije wanda aka san yana cin karo da wasu hanyoyin kernel a cikin Windows 11.

Idan kun sami kanku a cikin wannan yanayin kuma an shigar da kunshin software na Paragon, abu na farko da ya kamata ku yi shine zuwa gidan yanar gizon masu haɓakawa kuma shigar da sabon sigar da ake da ita.

Idan wannan ba zaɓi bane a gare ku (tunda kun riga kun shigar da sabuwar sigar direba), zaɓi ɗaya kawai da zaku iya amfani dashi shine kawai cire software ɗin da ke karo da juna.

Bi jagorar da ke ƙasa don umarnin mataki-mataki kan yadda ake yin haka:

  • Latsa Maɓallin Windows + R don buɗe akwatin maganganu Gudu. Sannan rubuta appwiz.cpl cikin akwatin rubutu, sannan danna Entrar don buɗe menu Shirye-shirye da fasali.

Kuskure 0x0000013A

  • Da zarar kun ga Ikon asusun mai amfanidanna Ee don ba da damar mai gudanarwa.
  • A cikin menu Shirye-shirye da fasali, gungura ƙasa cikin jerin shirye-shiryen da aka shigar a halin yanzu kuma nemo shigarwar da ke da alaƙa da software Paragon.
  • Idan ka ganta, danna dama akansa kuma zaɓi Uninstall a cikin mahallin menu.

  • A cikin allon cirewa, bi umarnin kan allo don kammala umarnin cirewa har sai kun sami nasarar kawar da software.
  • Sake kunna PC ɗin ku kuma duba idan har yanzu kuna da irin wannan faɗuwar lokacin da kuke ƙoƙarin sanya Windows 11 PC ɗin ku barci.

Idan wannan hanyar ba ta dace da ku ba ko kuma idan kun riga kun cire software na Paragon kuma kuskuren 0x0000013A (KERNEL_MODE_HEAP_CORRUPTION) yana faruwa, tsallake zuwa mafita ta ƙarshe da za mu bayyana a ƙasa.

Sabunta sigar BIOS zuwa sabuwar

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da suka yi tasiri a cikin lamarin ku, mai laifi na ƙarshe da ya kamata ku bincika shine tsohon direban BIOS wanda a zahiri bai dace da sigar samfoti na Windows 11 da kuka shigar a halin yanzu ba.

Note: Ka tuna cewa Windows 11 an fito da shi a hukumance, don haka masana'antun motherboard kawai yanzu sun fara fitar da sabunta firmware na BIOS don ɗaukar wannan sabon tsarin aiki.

A halin yanzu, yawancin manyan masana'antun sun fito da sabuntawar BIOS don inganta kwanciyar hankali na kwaya a cikin Windows 11. Mafi mahimmanci, ta hanyar shigar da sabuntawar BIOS wanda ya dace da mahaifiyar ku, za ku iya gyara kuskuren. 0x0000013a ku wanda ke bayyana lokacin da kuka canza PC ɗinku zuwa yanayin ƙarancin wuta.

Tabbas, mu'amalar BIOS za ta bambanta sosai tsakanin masana'antun motherboard daban-daban, don haka ba za mu iya ba ku jagorar sadaukarwa don bi da ku ta hanyar ɗaukaka sigar BIOS ɗinku zuwa na ƙarshe ba.

  Yadda za a gyara Calculator baya Aiki a cikin Windows 10

Amma farawa mai kyau shine ɗauka el tiempo sannan karanta takaddun hukuma da masana'anta na uwa suka bayar game da sabunta BIOS naka. Ga wasu hanyoyin haɗin gwiwa masu amfani:

Note: Idan ba a jera motherboard ɗin ku a sama ba, don Allah a yi bincike Google game da 'B' iOS Sabunta samfurin + motherboard' kuma ɗauki lokaci don karanta takaddun a hankali don fahimtar gabaɗayan tsari.

Idan masana'anta na uwa sun ba da shawarar sabunta ta hanyar filasha, bi umarnin da ke ƙasa don jagorar gabaɗaya don nuna muku yadda ake saita filasha kuma amfani da shi don sabunta sigar BIOS na yanzu:

  • Abu na farko da farko, fara da tabbatar da cewa kana da fanko na USB flash ɗin a hannunka. Idan kuna da mahimman bayanai akan tuƙi, ɗauki lokaci don adana su kafin matsawa zuwa mataki na gaba.
  • Sannan bude Mai Binciken Fayiloli, dama danna kan filasha kuma zaɓi Tsarin a cikin mahallin menu.

Kuskure 0x0000013A

  • A cikin Format allon, zaɓi FAT32 daga zaɓuɓɓukan tsarin fayil, sannan danna Tsarin sauri kuma danna maɓallin Inicio Don fara aiwatar.

  • Da zarar aikin ya cika, ziyarci gidan yanar gizon masana'anta na motherboard kuma zazzage sabunta BIOS bayan ɗaukar lokaci don karanta duk takaddun game da sabuntawa.

  • Bayan zazzage sabuwar sigar direban BIOS, manna shi a cikin filasha (bin umarnin).

Muhimmin: Kuna iya buƙatar sanya sabuntawar BIOS a cikin takamaiman babban fayil, don haka ɗauki lokaci don karanta takaddun daidai.

  • Da zarar kun sami damar kwafin sabuntawar BIOS zuwa filasha ku, sake kunna PC ɗin ku kuma danna maɓallin SAURARA akan allon gida don samun damar shiga BIOS saitin.

Kuskure 0x0000013A

Note: Idan ba za ku iya ganin allon ba saiti akan allon, danna Esc key, makullin Dell Ina daya daga cikin wadannan F makullin: F2, F4, F6, F8 da F12. Bugu da ƙari, zaku iya bincika kan layi don takamaiman umarni kan yadda ake shiga saitunan BIOS dangane da ƙirar uwa da kuke amfani da su.

Da zarar kun shiga cikin menu na saitin BIOS, nemi saitunan Na ci gaba (Kwararren) kuma duba idan za ku iya tabo wani zaɓi mai kama da haka Sabunta tsarin BIOS (ko makamancin haka).

A ƙarshe, bi ragowar umarnin don kammala sabuntawar BIOS, sannan sake kunna PC ɗin ku akai-akai kuma duba idan an gyara kuskuren 0x0000013A yanzu.

Ta wannan hanyar zaku iya kawo ƙarshen wannan kuskuren mai ban haushi. Idan kun san wata hanya mai mahimmanci don gyara gazawar, kada ku yi shakka a raba shi a ƙasa a cikin akwatin sharhi. Na gode da ziyarar ku, za mu sadu da ku a cikin jagora mai zuwa.

Deja un comentario