Duk wani shafi mai nasara da kuka samu akan Intanet yana da mai ba da sabis wanda ke kula da samar da kayan aikin dijital da ake buƙata don karɓar sabbin masu amfani da bayar da hanyoyin fasaha masu rikitarwa. A cikin wannan labarin, za mu sake nazarin mahimmancin sabis na baƙi na Mexico don girma ba tare da iyaka akan intanet ba.
Bayan duk wani dabarun tallan dijital da zaku iya amfani da shi don haɓaka rukunin yanar gizon ku, babu wanda zai yi tasiri idan gidan yanar gizon ku ba shi da mai ba da sabis wanda ke ba ku damar ɗaukar fayilolinku ba tare da iyaka ba kuma a mafi kyawun farashi akan kasuwa. A takaice dai, hosting shine tushen abin da zaku iya ƙarfafa kasancewar ku ta kan layi, tare da ingantacciyar saurin lodi da cikakkun kayan aikin tsaro don gidan yanar gizonku. Gano mahimmancin sabis ɗin talla kuma ɗaukar rukunin yanar gizon ku zuwa saman.
Menene hosting game da?
A matsayin ma'auni na farko, yana da mahimmanci a fahimci cewa hosting shine sarari na zahiri inda zaku iya ɗaukar duk bayanan akan gidan yanar gizon ku, daga hotuna da bidiyo zuwa tsari da zane-zane. Duk fayilolin da ke cikin rukunin yanar gizonku dole ne a adana su a kan amintaccen sabar, wanda shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don hayar mai ba da sabis wanda ke da mahimman kayan aikin dijital don kiyaye kasancewar ku akan Intanet.
Babban abũbuwan amfãni
Daga cikin manyan fa'idodin hayar sabis ɗin baƙi shine saurin lodawa. Wannan yana ɗaya daga cikin mafi mahimmancin al'amurran da aka ƙayyade a cikin matsayi na injiniyar bincike kuma yana da mahimmanci don daidaitawa ga karuwar tsammanin masu amfani game da saurin amsawa.
Har ila yau, tsaro shine mabuɗin don hana harin yanar gizo wanda zai iya keta bayanan da ke cikin rukunin yanar gizon ku. Mafi kyawun masu samar da baƙi sun haɗa da takardar shaidar SSL wanda ke ba da garantin jerin matakan tsaro na ci gaba don karewa daga yuwuwar barazanar ga gidan yanar gizon ku da masu amfani da suka ziyarci rukunin yanar gizon ku.
Bugu da kari, masu gidan yanar gizon da ke hayar sabis na baƙi don rukunin yanar gizon su suna tabbatar da cewa suna da ƙungiyar tallafin fasaha da ke akwai sa'o'i 24 a rana don warware kowace irin matsalar da ba zato ba tsammani. Tallafin fasaha yana da mahimmanci don tabbatar da ci gaba da aiki na rukunin yanar gizon, tunda duk wani rashin jin daɗi da zai iya shafar ƙwarewar mai amfani zai sanya nasarar gidan yanar gizon ku cikin haɗari.
Yadda za a zabi mai bada sabis?
Lokacin da kuka zaɓi mai ba da sabis, kuna barin alhakin tabbatar da ingantaccen kayan aikin dijital ta yadda gidan yanar gizon ku ya yi aiki lafiya a hannun ƙwararru. Saboda wannan dalili, kafin hayar uwar garken hosting yana da mahimmanci don bincika cewa yana aiki tare da faifai. SSD don saurin sauri, takaddun shaida na SSL don ba da tsaro da tsare-tsare masu daidaitawa waɗanda ke daidaita haɓakar gidan yanar gizon ku.
Mafi kyawun masu samar da masauki sune waɗanda ke ba da ikon cin gashin kai ga mai gidan yanar gizon kuma suna barin gudanar da rukunin yanar gizon a hannunsu ta hanyar kwamiti mai kulawa.
Sunana Javier Chirinos kuma ina sha'awar fasaha. Idan dai zan iya tunawa, ina sha'awar kwamfuta da wasannin bidiyo kuma wannan sha'awar ta ƙare a cikin aiki.
Na shafe fiye da shekaru 15 ina buga game da fasaha da na'urori a Intanet, musamman a cikin mundobytes.com
Ni kwararre ne a harkar sadarwa da tallace-tallace ta kan layi kuma ina da masaniyar ci gaban WordPress.