Kuna so ku san yadda ake sauraro Instagram audios? Kamar yadda muka sani, babu wani zaɓi na Instagram don zazzage saƙon muryar da kowa ya aiko muku a keɓe. Koyaya, akwai mafita a gare mu yayin da za mu koyi yadda ake yin shi akan aikace-aikacen Instagram da sigar yanar gizo.
Wata rana, kuna iya saukewa kuma ku saurari muhimman audios na Instagram waɗanda wani ya aiko muku daga manzo, don haka kawai ku bi matakai da hanyoyin da ke ƙasa don yin hakan.
Hanyoyin sauraron sauti na Instagram
Yanzu, bari mu ga menene mafi kyawun hanyoyin da zaku iya amfani da su don sauraron sauti na Instagram:
Hakanan kuna iya sha'awar karanta game da: Yadda ake jefa kuri'a a cikin labarun labarun Instagram.
Hanyar 1: Zazzage Saƙon Murya akan Instagram App
Idan kana da na'urar Android Samsung, OnePlus ko LG suka yi, kuna da fasalin rikodin allo wanda aka gina a cikin wayarku, wanda kuma zai iya rikodin sauti. Idan wayarka bata da wannan fasalin, zaku iya saukar da app da ake kira AZ Screen Recorder daga Google Play Store.
Yanzu, bari mu ga matakai don saukewa da sauraron sauti na Instagram ta amfani da wayar Google Pixel 3 akan Android 11.f.
- 1 mataki: Da farko, buɗe saitunan rikodin allo daga gunkin gajeriyar hanya kuma kunna saitunan sauti na na'urar kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa. Wannan zai kashe makirufo kuma yayi rikodin duk sautin tsarin kawai.
- 2 mataki: Yanzu shiga cikin asusun ku na Instagram kuma sami damar yin hira da saƙon murya.
- 3 mataki: Buɗe Mai rikodin allo kuma fara rikodin shi kafin kunna saƙon mai jiwuwa.
- 4 mataki: Idan kun gama sauraron saƙon mai jiwuwa, ku daina yin rikodi.
- 5 mataki: Anyi, yanzu zaku iya haɗawa zuwa inda abin da kuka yi rikodin ke ajiye akan na'urarku sannan ku saurare shi a kowane lokaci ko raba shi tare da abokanka.
Tabbas, tunda an yi rikodin allo da sauti a lokaci ɗaya, hakan yana nufin an yi rikodin bidiyon, ba sauti kawai ba, kuna iya canza bidiyo zuwa sauti ta amfani da bidiyo zuwa aikace-aikacen sauya sauti. Lokacin da ka shigar da app, zaɓi bidiyon sannan ka canza shi zuwa fayil MP3 kamar yadda aka nuna a kasa.
Hanyar 2: Zazzage saƙonnin murya akan Instagram akan gidan yanar gizo
Kuna iya zama mai amfani da Instagram ta hanyar yanar gizo maimakon wayar hannu, don haka zazzage saƙon muryar da aka aiko muku akan Instagram ta hanyar yanar gizo yana da sauƙi sosai idan aka kwatanta da hanyar da ta gabata, saboda za mu yi shi bisa ga plugin ɗin. gidan yanar gizo mai bincike mai suna Instagram Voice Downloader. Ƙarshen yana ba ku damar saukewa da sauraron sauti na Instagram tare da dannawa ɗaya. Bari mu ga matakan:
- 1 mataki: Da farko, bude Google Chrome kuma ku tafi link mai zuwa don ƙara kayan aiki zuwa mai bincike.
- 2 mataki: Don ƙara kayan aiki zuwa mai bincike, danna kan zaɓi Ƙara zuwa Chrome.
- Hanyar 3: sannan danna maballin Sanya tsawa
- 4 mataki: A cikin ƙaramin taga da ya bayyana, jira ƴan daƙiƙa kaɗan don haɓakawa don saukewa kuma shigar ta atomatik a cikin burauzar.
Da zarar an shigar da tsawo, zai bayyana a saman dama na burauzar ku. Yanzu shiga cikin asusun ku na Instagram akan gidan yanar gizo a cikin burauzar guda ɗaya sannan ku shigar da taɗi inda saƙon muryar da kuke son saukewa yake.
Idan kun shigar da hira kuma ba ku ga maɓalli ba download a ƙasa saƙon saƙon murya, sake sabunta shafin kuma zai bayyana.
- 5 mataki: Don sauke saƙon mai jiwuwa, danna maɓallin download Wannan zai buɗe shirin mai jiwuwa a wata taga. Dole ne kawai ku danna zaɓi Abubuwa uku
- 6 mataki: Sannan danna maballin download, za a sauke shirin mai jiwuwa zuwa na'urarka.
Waɗannan su ne hanyoyi guda biyu masu sauƙi don adana duk wani saƙon murya da kuke tunanin yana da mahimmanci a gare ku domin a kowane lokaci mai aikawa zai iya share wannan saƙon muryar kamar yadda zaɓin da ba a aika ba yana samuwa a hukumance akan Instagram.
A ra'ayinmu, mun yi la'akari da hanya ta biyu, wadda ake yi ta hanyar mashigin yanar gizo a kan kwamfuta, ta zama mafi kyau kuma mafi sauƙi saboda ba za ka taba buƙatar canza shi zuwa fayil na MP3 ba.
Sauran hanyoyin da za a saurare Instagram Audios (Yadda ake sanin idan wani yana sauraro)
Instagram a karon farko a cikin aikace-aikacensa ya ƙaddamar da aikin da ke ba masu amfani da shi damar yin musayar saƙonnin murya da sauran mutane, wanda dole ne su yi amfani da haɗaɗɗen sashin saƙon gaggawa da ake kira Instagram ko live On, aikin da aka riga ya samu a cikin sabuwar sigar. aikace-aikace. App don na'urorin Android da iOS kuma wanda tuni kamfanin ya sanar a hukumance.
Facebook ya dade yana ƙoƙarin yin Instagram fiye da aikace-aikacen raba hoto da bidiyo kawai. Don yin wannan, ya kawo wa dandalin labarai da suka shahara da yawa waɗanda suka kawo sauyi a hanyar sadarwar zamantakewa kuma suna ɗaya daga cikin ayyukan da suka fi dacewa, yiwuwar yin kiran bidiyo kai tsaye tsakanin mutane da yawa, kuma a yanzu ya ɗauki juzu'i na wannan aikin wanda a yau yana da mahimmanci a cikin kowane aikace-aikacen saƙo, kamar saƙon murya. Yanzu, bari mu kalli wasu hanyoyin don sauraron sauti na Instagram kuma mu gano ko an ji saƙon mai jiwuwa.
Magani 1: Saurari Sauti na Instagram (Saƙon murya)
Lokacin da kuka aika fayil mai jiwuwa akan Instagram, yakamata ku tuna cewa hanyar sani idan wani ya saurari saƙon muryar ku akan Instagram Yana aiki kamar yadda WhatsApp, Telegram, da dai sauransu.
Daga Instagram Direct App da kanta, zaku iya ganin idan ɗayan ya karanta. Idan bai bayyana ba, da zarar ka aika saƙon muryar da ya dace, dole ne ka yi theauki saƙon sai ka zura shi zuwa hagu. Can ya bayyana el tiempo isarwa kuma za ku ga idan wani ya ga sakon.
Gaba muna nuna maka yadda ake aika saƙonnin murya akan Instagram Direct, aiki na asali wanda yake da sauƙin amfani, tun da yake yana kama da sauran ayyuka iri ɗaya:
Magani 2: Saurari Audios na Instagram (Instagram Direct)
Ana yin aikin saƙon murya ta hanyar sabon maɓalli tare da gunkin makirufo wanda ke cikin mashigin ƙasa na taga tattaunawa, kusa da gunkin don aika hoto ko bidiyo daga bidiyon kamara/Gallery .
Hanyar aiki da amfani da wannan sabon aikin da Instagram ke aiwatarwa yayi kama da na sauran aikace-aikacen kamar WhatsApp da Facebook. Manzon, don haka sani yadda ake aika saƙonnin murya akan Instagram Direct Yana da sauqi qwarai. Don yin rikodin saƙo, kawai danna maɓallin da aka ambata tare da makirufo kuma za a yi rikodin lokacin danna, kuma za a aika ta atomatik da zarar an saki.
- Dole ne ku tuna cewa lokacin da kuka danna maɓallin rikodin wani makullin zai bayyana, don haka idan kun zame yatsanka sama zaku iya yin rikodin. babu buƙatar dannawa ka riƙe, ko da yake a wannan yanayin don aika saƙon murya ga mai karɓa, dole ne ku taɓa gunkin kibiya.
Saƙonnin sauti da aka aika ta Instagram Direct suna kasancewa cikin taɗi da zarar an saurare su kuma ana nuna su tare da lokacin sake kunnawa da maɓallin da ya dace don kunna sautin idan ana so.
Haka nan, ya kamata ku tuna cewa, kamar sauran saƙonnin kai tsaye a dandalin sada zumunta. Shin yana yiwuwa a share sautin bayan aika su, ko bayar da rahoton waɗanda aka karɓa waɗanda aka ɗauka abun ciki bai dace ba. Ba za a iya kunna shirin muryar ba kafin a aika shi.
ƙarshe
Yanzu da kuka sani yadda ake aika saƙonnin murya akan Instagram Direct, yanzu za ku iya fara aika audios zuwa ga waɗanda kuka sani da abokai waɗanda kuke da su a dandalin sada zumunta ko raba musu abin da kuke so ba tare da yin amfani da yatsunsu don rubutawa ba, ta haka za ku sami damar sadarwa cikin sauƙi, sauri da kwanciyar hankali a cikin nau'ikan iri-iri. na yanayi da yanayin da rubutu zai iya zama da wahala a gare ku. Muna fatan mun taimaka muku fahimtar yadda ake sauraron sauti na Instagram.
Ta haka ne za mu ga yadda Facebook ya yanke shawarar mai da hankali ga masu amfani da shi, wadanda ke kara yin amfani da sakonnin murya saboda fa'idar da hakan ya kunsa, samun damar aika sako zuwa ga abokansu ko abokansu a kowane lokaci ba tare da bata lokaci ba wajen rubutawa ko yin wasa a lokaci guda. wasu ayyuka, ban da yin amfani da su a lokuta da yawa don bayyana wasu batutuwa waɗanda aka fi bayyana su da baki fiye da rubuce-rubuce.
Anan zaka iya koyo game da: Yadda ake Buga akan Instagram daga Kwamfutarka [Hanyoyi 7]
Haka kuma, saƙonnin murya suna barin rashin fahimtar juna fiye da rubutaccen saƙon, inda mai karɓa dole ne ya fassara sautin da ɗayan ke bayyana sakonsa har ma ya bukaci wanda ya aika ya fayyace saƙon da aka aiko don fassarar ta zama daidai.
Duk da haka, ba duk abin da ke da amfani da saƙon murya ba ne, tun da an rage sirrin sirri, musamman ma idan kana so ka saurara a wani lokaci lokacin da kake cikin wani wuri tare da wasu mutanen da ba sa so su ji abin da kake faɗa da abin da suke yi. rashin samun belun kunne don samun damar sauraron saƙon tare da cikakken sirri.
Ta wannan hanyar yana yiwuwa a san ta wata hanya idan mutum ya karɓi saƙon muryar instagram cewa ka aiko shi kuma idan ya ji, wani abu da za a iya sani ta hanya mai sauƙi wanda za a iya tabbatar da shi a wasu lokuta da yawa. Aikace-aikacen aika saƙo, tun da yake a cikin mafi rinjaye yana yiwuwa a san idan ɗayan ya karɓa kuma ya ga saƙonnin da aka aika.
Sunana Javier Chirinos kuma ina sha'awar fasaha. Idan dai zan iya tunawa, ina sha'awar kwamfuta da wasannin bidiyo kuma wannan sha'awar ta ƙare a cikin aiki.
Na shafe fiye da shekaru 15 ina buga game da fasaha da na'urori a Intanet, musamman a cikin mundobytes.com
Ni kwararre ne a harkar sadarwa da tallace-tallace ta kan layi kuma ina da masaniyar ci gaban WordPress.