Yadda za a fara saka hannun jari a yanzu!

Sabuntawa na karshe: 04/10/2024

Zuba jari don masu farawa

Kuna tsammanin ba ku da isasshen kuɗi don fara saka hannun jari? Kun yi laifi! Yana da kyau idan ba ku da isasshen kuɗi don fara saka hannun jari. Komai kankantar hannun jari na farko, za su iya taimaka muku yin manyan yanke shawara na kudi. Ba shi da wahala a fara saka hannun jari.

Mafi mahimmancin ɓangaren saka hannun jari shine ilmantar da kanku. Lokacin da kuka fahimci saka hannun jari da kyau, za ku ji daɗin haɓaka fayil ɗin ku.

Anan ya kamata ku fara idan kuna karanta wannan. (PS Nazarin ya nuna cewa mata za su iya yin ban mamaki zuba jari.

Menene ainihin jari?

Idan kun yanke shawarar saka kuɗi, za ku sanya su a cikin abin hawa wanda zai iya ba ku dawowa. Kuna fatan cewa jarin da kuke yi ya ƙare girma. A mafi yawan lokuta, kuna tsammanin samun ƙaramin hannun jari da zarar kun saka kuɗin.

Yawancin mutane sun saba da saka hannun jari a hannun jari, amma akwai wasu hanyoyin saka hannun jari. Hakanan zaka iya saka hannun jari a cikin kasuwancin ku ko dukiya. Kuna iya tsammanin samun kuɗi a duk inda kuka saka jari.

Me yasa yake da mahimmanci a saka hannun jari?

Zuba jari shine hanya mafi kyau don haɓaka dukiyar ku don gaba. Duk da haka, ba kawai game da adana kuɗin ku ba ne.

Don gina makomar kuɗi, yana da mahimmanci don adana kuɗi. Ƙarfin hauhawar farashin kayayyaki na iya rage ajiyar ku. Ko da asusun ajiyar ku zai kasance mai daraja a cikin shekaru goma, ba zai sami ikon siye iri ɗaya kamar yadda yake yanzu ba.

Ta hanyar saka hannun jari, zaku iya haɓaka kuɗin ku kuma ku guje wa hauhawar farashi. Bayanai na tarihi sun nuna cewa Ribar kasuwar hannun jari ta kasance 6-7%Ƙara hauhawar farashin kaya zuwa wannan adadi. Waɗannan dawowar za su iya ƙara yawan ajiyar ku a cikin dogon lokaci.

Ƙarfin jari-hujja kuma kayan aiki ne mai ƙarfi Ƙara tanadin ku. Idan kun yanke shawarar sake saka ribar ku a cikin shekaru da yawa, zaku amfana daga tasirin haɓakawa. Sake saka ribar daga hannun jarin ku na iya taimaka muku haɓaka arzikin ku cikin dogon lokaci.

Idan burin ku shine ƙirƙirar dukiya cikin sauri, saka hannun jari na iya zama mafi kyawun zaɓi. Maimakon cinikin lokaci don kuɗi, sanya kuɗin ku aiki don dukiyar ku.

Lokacin da kuɗin ku ya fara samun kuɗi daga hannun jari, za ku daina gaba ɗaya dangane da aikinku na rana ko ajiyar ku.

Yaushe ne mafi kyawun lokacin fara saka hannun jari?

Bari mu fara da magana game da lokacin da za a saka hannun jari kafin yin magana game da zaɓuɓɓukan saka hannun jari masu kyau don masu farawa. Dabarun saka hannun jari yawanci suna da dogon hangen nesa. Zai fi kyau ku saka hannun jari da zarar za ku iya. Da zarar ka fara saka hannun jari, yawan lokacin da za ku samu don jarin ku ya girma.

Ana amfani da waɗannan jarin don yin ritaya. Zai fi kyau a fara da wuri-wuri. Za ku so ku ba jarin ku lokaci mai yawa don tara dukiyar ku.

Zuba jari muhimmin bangare ne na shirin ku na kudi. Amma kafin saka hannun jari, dole ne ku fahimci abubuwan yau da kullun. Bari mu duba dalla-dalla.

Bayan haka, Maida lamunin riba mai yawa

Mataki na farko don saka hannun jari shine biyan bashi. Dole ne ku biya duk basussukan da suka rage kuɗin ku kowane wata.

Musamman bashin riba mai yawa. Wannan bashi zai kara muku tsada saboda hadadden riba. Da zarar kun biya bashin ku, za ku sami damar saka hannun jari cikin kwanciyar hankali. Misali shine bashin katin kiredit na babban riba.

Akwai asusun gaggawa

Ba shi da kyau a zauna a kan albashi daga kanku. Kuna iya samun ƙarin 'yancin kuɗi ta hanyar samun asusun gaggawa. Ya kamata ku yi la'akari da ƙirƙirar asusun gaggawa kafin saka hannun jari.

Da zarar kun biya bashin ku kuma kun gina asusun gaggawa, lokaci yayi da za ku saka hannun jari. Ƙarfin haɓakawa yana aiki a cikin yardar ku idan kun fara samari. Fara saka hannun jari a yau, koda kuwa kuna da ƴan daloli kaɗan.

Ka tuna ka kiyaye waɗannan abubuwa a zuciya Idan kamfanin ku yana ba da wani abu don musanyawa don saka hannun jari, babbar dama ce ta shiga. A gaskiya, kuɗi ne kyauta.

Don masu farawa, yadda ake saka kuɗi

Ana iya canza makomar kuɗin ku ta hanyar saka hannun jari. Ba kwa buƙatar kuɗi mai yawa don fara saka hannun jari. Wani lokaci duk abin da kuke buƙatar fara saka hannun jari shine ƴan daloli.

Hakanan zaka iya samun burin saka hannun jari don haɓaka jarin ku a cikin dogon lokaci. Amma kar ka bar iyakacin albarkatu su hana ka ƙirƙirar arziki na dogon lokaci.

Yana yiwuwa a yi aiki ga kamfani wanda ke ba da asusun zuba jari. An ƙirƙiri waɗannan asusun gabaɗaya don taimaka muku adana fa'idodin haraji don yin ritaya.

Yawancin kamfanoni suna ba da 401 (k) da 403 (b). Idan kamfanin ku bai bayar da asusun ritaya ba, la'akari da bude Roth IRA don fara ceto don yin ritaya. Dukansu babban jari ne ga masu farawa.

  Yadda ake zama miliyoniya (yana da sauƙi fiye da yadda kuke tunani!)

2. Mai ba da shawara robo shine zaɓi mai kyau Wannan wuri ne mai kyau don fara saka hannun jari a matsayin mafari.

Don masu farawa, masu ba da shawara na robo na iya zama ɗayan dabarun saka hannun jari mafi inganci Ana iya siffanta robo-mai ba da shawara a matsayin mai ba da shawara na kuɗi na gaske.. Algorithms da fasaha sun kawar da buƙatar mai ba da shawara na kudi.

Wannan software na iya ba da sabis na sarrafa kuɗi waɗanda ke sarrafa kai tsaye da keɓance jarin ku don dacewa da burin ku. Kuna iya koyon duk abin da kuke buƙatar sani game da saka hannun jari a hannun jari.

Wannan babbar hanya ce don saka hannun jari idan kuna neman hanyoyin yin ƙananan saka hannun jari. Robo-advisors yawanci suna da ƙananan kudade, amma kuna samun shawarwarin fayil na keɓaɓɓen. Robo-advisors yawanci suna da ƙananan buƙatun saka hannun jari, kuma suna daidaita fayil ɗin ku ta atomatik.

Duba waɗannan ƙa'idodin saka hannun jari idan kuna sha'awar mai ba da shawara na robo.

acorns

acorns Yana sauƙaƙa aikin ga waɗanda suke sababbi don saka hannun jari. Kudinsa $5 kawai don farawa kuma yana ɗaukar ƴan mintuna kawai don yin rajista. Kuna iya amfani da shi azaman asusun ajiyar kuɗi ko don saka ƙarin kuɗin ku.

Za a iya amfani da wani yanki na kuɗin shiga don saka hannun jari a cikin jakar hannun jarin ku. Akwai zaɓuɓɓukan biyan kuɗi guda biyu akwai. Ɗaya shine tsarin sirri wanda ke biyan $ 3 a wata ɗaya kuma wanda ke rufe dangin ku $ 5 a wata.

Sabuntawa

Wannan kyakkyawan zaɓi ne don inganta rayuwar ku. Domin suna ba da saka hannun jari na atomatik, da kuma asusun ajiyar kuɗi mai riba ko asusun dubawa mara izini. Suna ba da nau'ikan zaɓuɓɓukan fayil iri-iri, waɗanda zaku iya zaɓa daga bisa la'akari da haƙurin ku da burin ku.

Fara da dala 10 kawai. Koyaya, kuɗin hannun jarin ku zai bambanta dangane da nau'in fayil ɗin da kuka zaɓa. Duk da haka, Shirin tare da kuɗin shekara na 0,25% Yana da kyau ga masu farawa kamar yadda yake buƙatar mafi ƙarancin ma'auni na 0. Saboda ƙananan ƙimar haraji da kudaden gudanarwa, ana haɗa TEFs a cikin hannun jari da haɗin gwiwa.

SoFi

SoFi na iya zama wuri mai ban sha'awa don fara saka hannun jari. Kuna iya farawa da $1 kawai, wanda yake da kyau ga masu farawa Za ku iya fara gina dukiya cikin sauri ta sarrafa hannun jarin ku. Ba sa cajin kuɗin gudanarwa, yana mai da su cikakke ga masu farawa da masu saka hannun jari matasa. Babu ƙaramin buƙatun asusu kuma ana iya yin sake saiti ta atomatik.

Ba sa bayar da nau'ikan asusu da yawa, amma suna ba da fa'idodi masu yawa da suka dace da masu farawa. Hakanan yana da ban mamaki cewa zaku iya farawa da $1 kawai.

3. Nemo asusun dillali

A yau akwai zaɓuɓɓukan saka hannun jari da yawa. Akwai sabis na saka hannun jari da yawa da ake samu a yau. Kowannen su yana ba da sabis daban-daban tare da farashi daban-daban. Ka yi tunani a kan abin da ya fi muhimmanci a gare ka lokacin yin la'akari da zaɓuɓɓuka. A wasu yanayi, ƙila ka buƙaci yin ciniki akai-akai.

Kamfanonin dillalai za su iya ƙara waɗannan kuɗin mu'amala da sauri. Hakanan zaka iya zaɓar biyan kuɗi don asusun ƙididdiga. A kowane hali, kuna buƙatar asusun dillali don rage farashin da ke tattare da dabarun saka hannun jari.

Akwai asusun dillalai da yawa waɗanda ke ba ku damar saka hannun jari ko da kuna da ƙaramin jari. Akwai kyawawan zaɓuɓɓuka da yawa don zaɓar daga:

Rage gaskiya

Fidelity, ɗaya daga cikin manyan manajan kadara a duniya shine Akwai fiye da biliyan daya daga cikinsu a duniya, kuma sun kasance a cikin 1946. Kuna iya zaɓar tsakanin hannun jari, kudaden juna ko shaidu. Suna kuma bayar da takaddun ajiya.

Hakanan akwai aminci Kasuwancin da aka raba wani yanki hanya ce ta sa saka hannun jari ya fi dacewa ga farkon masu saka hannun jari. Babu kuɗin buɗe asusun ajiya ko mafi ƙanƙanta, da kuɗin ma'amala 0.

TD Ameritrade

Wani kyakkyawan zaɓi shine TD Ameritrade ga masu zuba jari na farko. Hakanan zaka iya farawa da ƙananan kudade, kamar kwamitocin sifili, ƙaramin ciniki, kuɗin bayanai, da kuɗin dandamali. Suna ba da zaɓuɓɓukan saka hannun jari da yawa don masu farawa, kamar hannun jari, shaidu, da agogo.

4. Takaddun ajiya

CDs, takaddun shaida na ajiya (CDs), kyakkyawan jari ne ga masu farawa kuma hanya ce mai kyau don sanya kuɗin ku. Har ila yau, suna ba da wuri don haɓaka kuɗin ku idan kuna da haɗari mai girma. Ko da yake mai yiwuwa ba za ku sami riba mai girma daga kasuwar hannun jari ba, ba za ku damu da tsoma baki a hanya ba.

  Menene mai cin gajiyar da ba za a iya sokewa ba?

5. Zuba jari a kanka

Zuba jari a cikin lafiyar kuɗin ku yana da mahimmanci kamar saka hannun jari. Kuna iya zaɓar saka hannun jari a cikin ilimin kuɗi. Zai iya ceton ku dubban ɗaruruwan daloli a tsawon rayuwar ku.

Kuna iya zaɓar saka jarin ku a cikin kasuwancin ku. Wannan zai iya ba ku ikon sarrafa kuɗin shiga ku. Hakanan zaka iya zaɓar saka kuɗin ku don lafiyar ku. Lafiyayyan jiki shine hanya mafi kyau ta rayuwa.

Don masu farawa, wace dabarar saka hannun jari ya kamata ku zaɓa?

Waɗannan su ne kawai wasu zaɓuɓɓukan da yawa da kuke da su yayin saka hannun jari. Idan har yanzu ba ku san inda za ku fara saka hannun jari ba, muna da shawara.

1. Kamfanin ku na iya ba da tsare-tsare na tanadin ritaya mai inganci na haraji.

Fara saka hannun jari da kuɗin da kuke da shi ta hanyar buɗe asusun da ɗan kasuwa ke ɗaukar nauyinsa. Waɗannan nau'ikan asusun sun haɗa da 401k, 403b, da 457b. Yi amfani da fa'idodin haraji ta hanyar amfani da kuɗaɗe masu dacewa da haraji.

Ana cire gudummawar da aka bayar ga asusun ajiyar ku na ritaya daga biyan kuɗin ku, kafin haraji (wanda ake kira kuɗin shiga kafin haraji). Waɗannan raguwar za su rage haraji akan kuɗin shiga (bayan-haraji), don haka zai zama ƙasa.

Wannan asusun kuma yana ba da fa'idar samun kuɗin shiga da aka jinkirta haraji. Wannan yana nufin ba za ku biya haraji a kan jarin da kuka yi ba har sai kun fara janyewa daga asusunku yana da shekaru 59,5. Hakanan zaka iya ziyarta Hukumar Tax ta kafa shekarun yin ritaya. (Shekaru 72).

2. Samun IRA naka

Na gaba, kuna buƙatar ƙirƙirar Roth IRA (ko duka biyun), dangane da ko cancantar kuɗin ku ya ba ku damar adanawa da saka hannun jari.

Wannan shine wuri mafi kyau don farawa idan kamfanin ku ba ya bayar da tsarin tanadi na ritaya. Irin wannan asusun kuma kyakkyawan zaɓi ne na saka hannun jari ga masu farawa.

3. Ƙirƙiri asusun dillalin ku

Lokacin da kun ƙare asusun ku na riba, kuna iya buɗe asusun dillalai na yau da kullun. Da zarar kun ƙare asusun ku na riba, zaku iya buɗe asusun dillali na yau da kullun.

Ko da yake ana iya ɗaukar asusun dillali mai haraji, ba sai kun sayar da jarin ku ba. Waɗannan su ne abin da ake kira Haraji na riba.

Hanyoyi shida masu mahimmanci don taimakawa masu farawa saka hannun jari

Zuba jari hanya ce mai ban mamaki don gina tushen kuɗi. Duk da haka, lokacin da ka fara zuba jari, dole ne ka yi hankali da matsaloli da yawa. Ana iya guje wa waɗannan kurakurai kuma za ku adana ɗaruruwan daloli.

1. Kada ku biya kudade.

Lokacin da kuka koyi yadda ake saka hannun jari kuma ku fara neman kuɗi don saka hannun jari, zaku gane cewa kowanne yana da jerin kudade. Yawancin kwamitocin suna tsakanin 0,5% da 2%. Ko da yake wannan ƙaramin canji a maki kashi na iya zama kamar ba babban abu ba ne, yana iya yin babban bambanci a cikin haɓakar fayil ɗin ku.

Kuɗin 2% zai iya kashe muku dubban ɗaruruwan daloli a tsawon lokacin aikin saka hannun jari. Dole ne ku bincika kudaden kafin saka hannun jari.

2. Yi hankali da haƙurin haɗarin ku.

Dole ne ku yarda cewa jarin ku na iya haɗa da wasu asara. Za a yi tashin ko faɗuwa a kasuwa.

Ko da yake ya karu da el tiempo, ba zai yuwu ya tsaya ba. Kuna iya tsammanin raguwa.

Fahimtar juriyar haɗarin ku yana da mahimmanci kuma yakamata ku yi la'akari da shi lokacin saka kuɗin ku. Don samun kyakkyawan ra'ayi game da jurewar haɗarin ku, ɗauki gwajin mu. Binciken jarin ku shine mabuɗin don kimanta haɗari.

3. Bambance-bambance

Bambance-bambancen fayil ɗin saka hannun jari shine hanya mafi kyau don rage fallasa ku ga haɗarin kasuwa. Ba kwa son tara duk jarin ku zuwa wani takamaiman kamfani da ya yi fatara. Gano yadda ake saka hannun jari a hannun jari, shaidu da kudaden saka hannun jari.

Kuna son yada jarin ku a cikin kasuwanni da yawa. Fayil ɗin ba zai taɓa shiga ƙarƙashinsa ba idan ya faɗi a kasuwa ɗaya kawai.

Akwai manyan zaɓuɓɓukan fayil guda biyu waɗanda za'a iya bambanta su: babban fayil ɗin duk-asusu da fayil ɗin kuɗi uku.

4. Hakanan zaka iya daidaita rayuwarka akan hanya

Don koyon yadda ake saka hannun jari, masu farawa dole ne su ci gaba da bin diddigin jarin su. Dole ne ku tabbatar cewa ajalinku koyaushe yana daidai da manufofin ku. Kasuwanni za su rinjayi sama da ƙasa za ku gyara don tabbatar da cewa ba ku sanya ƙwai duka a cikin kwando ɗaya ba.

  Anan akwai hanyoyi 21 don samun $300 cikin sauri!

Kyakkyawan hanya don tabbatar da fayil ɗinku yana aiki tare shine sake daidaita shi ta atomatik

5.Kada kayi kokarin sanya lokaci kasuwa

Yana da mahimmanci a tuna cewa saka hannun jari shine dabarun dogon lokaci don ƙirƙirar dukiya. Yana da kyau kada a gwada lokaci kasuwa Sayi ƙasa da ƙasa kuma ku sayar da babba. Kasuwar ba wani abu ba ne wanda ko mafi kyawun jari zai iya shawo kan shi. Mayar da hankali kan sakamako na dogon lokaci, ba fa'idodin ɗan gajeren lokaci ba.

Ko da yake ba za ku iya ƙirƙirar dukiya na dare ta cikin kasuwar hannun jari ba, kuna iya tare da shekaru masu yawa na ci gaba da saka hannun jari.

6. Kar a manta da batun haraji

Tukwici ɗaya na ƙarshe: kar ku manta game da haraji lokacin da kuke tsara fayil ɗin saka hannun jari. Kuna da zaɓuɓɓuka da yawa don rage nauyin harajinku. Duk da haka, dole ne a tsara su a hankali.

Idan ba ku da tabbas game da abubuwan haraji na halin ku, yi la'akari da yin magana da ƙwararren haraji.

Kuskuren zuba jari

Wane irin zuba jari ne ya fi dacewa a gare ku?

Kai kaɗai ne za ka iya amsa wannan tambayar. Yana da mahimmanci a yi la'akari da shekarun ku, ranar yin ritaya, juriyar haɗarin ku da adadin shekarun da kuka bari. Hakanan ya kamata ku yi la'akari da halayenku kuma ku yanke shawarar abin da ke da ma'ana a gare ku.

Ga mutanen da suke so su kasance masu iko da yanke shawara na zuba jari da kuma masu son fasaha, masu ba da shawara na robo sune mafi kyawun zaɓi. Wasu mutane sun fi son samun taimako kuma suna iya son yin magana da ƙwararrun kuɗi don bincika zaɓuɓɓukan su. Kuna iya zaɓar wanda kuka fi dacewa da shi bayan yin binciken ku.

Ka Guji Wadannan Kuskuren Zuba Jari Na Farko

Zuba jari shine hanya mafi kyau don ƙirƙirar dukiya. Akwai kura-kurai da yawa da masu zuba jari ke yi a lokacin da suke zuba jari. Yayin da kuka fara koyo game da saka hannun jari don masu farawa, bari mu bincika a hankali.

1. Kada ku yi shakka don saka hannun jari

Duk da yake yana da mahimmanci a yi aikin gida kafin ku fara saka hannun jari, wannan bai kamata ya zama dalilin jira ba. Lokacin da kuke saka hannun jari, yakamata ku sami damar yin amfani da mafi yawan lokacinku. Sa hannun jarin ku zai fi girma idan an yi shi da wuri fiye da yadda kuke zato. Ƙarfin haɓakawa zai iya haifar da girma mai girma.

2. Zuba jari na motsin rai na iya sa abubuwa da wahala ga masu farawa.

Nan ba da jimawa ba za ku ga cewa saka hannun jari wani bangare ne na rayuwar ku. Ya kamata wadannan jarin su kawo kyakkyawar makoma. Mutane da yawa suna da Da tsoron asara Wannan na iya sa saka hannun jari da wahala.

Akwai sama da ƙasa a cikin kasuwar hannun jari. Shirya kanku cikin motsin rai don magance waɗannan jujjuyawar. Ba dole ba ne ka fitar da duk jarinka daga kasuwar hannun jari lokacin da ya fadi.

Madadin haka, yakamata ku jira ta murmure kafin yin janyewar. Aiki ne mai wahala.

Kafin saka hannun jari, tabbatar da sanin juriyar haɗarin ku don guje wa abubuwan da ke da zafi. Ta wannan hanyar za ku iya zaɓar saka hannun jari waɗanda ba su da yuwuwar sa ku firgita. Kasance masu gaskiya ga ƙimar ku kuma ku kasance da sanyin gwiwa yayin yanke shawarar saka hannun jari.

3. Lokaci kasuwa

Ƙirƙirar shirin zuba jari na dogon lokaci ya kamata ya zama burin kowane fayil. Da zarar kun ƙirƙiri wani tsari na dogon lokaci don jakar hannun jarinku, zaku iya daidaita shi yadda ake buƙata.

4. Yana ɗaukar lokaci don yin abubuwa su faru.

Lokacin saka hannun jari, kar a ɗauka cewa kuɗin ku zai haura kwatsam. Zai bambanta tsakanin girma da raguwa sau da yawa.

Lokacin da kuka fara saka hannun jari, ku tuna cewa dabara ce ta dogon lokaci don ƙirƙirar dukiya. Koyaya, ba zai sa ku arziƙi nan take ba.

zuba jari tukwici

Wadannan shawarwari masu sauƙi zasu taimake ka ka fara zuba jari cikin sauƙi

Fara saka hannun jari da wuri-wuri don ƙirƙirar dukiya. Kuna iya koyon saka hannun jari a yau. Kuna iya haɓaka fayil ɗin ku ko da kun fara da $20 kawai.

Kwas ɗin mu na saka hannun jari na kyauta zai taimaka muku koyo da yin ingantaccen saka hannun jari. Za ku sami ƙarin koyo game da yadda ake fara saka hannun jari a hannun jari, yadda ake bincikar jarin ku, da kuma yadda za ku zaɓi dillalin da ya dace a gare ku.

Tabbatar ku yi subscribing zuwa wasiƙarmu Smart Girl Finance ChannelDon shawarwarin saka hannun jari da sauran manyan bayanai, duba Smart Girls Know podcast!