Amfani da emojis a cikin kalmomin shiga: fa'idodi, rashin amfani, da yadda ake yin shi daidai

Sabuntawa na karshe: 02/12/2025
Author: Ishaku
  • Emojis yana ƙara rikiɗawa da abin tunawa da kalmomin shiga ta hanyar faɗaɗa saitin haruffan da ake da su sosai.
  • Ɗaukar su tana da mahimmin iyakoki: ba duk sabis ɗin ke karɓar emojis ba, kuma buga su akan kwamfutoci na iya zama da ban tsoro da saurin kuskure.
  • Mafi kyawun aiki shine haɗa su tare da haruffa, lambobi, da alamomin Hanyoyin gargajiya sun haɗa da amfani da masu sarrafa kalmar sirri da kiyaye matakan tsaro na yau da kullun.

amfani da emojis a cikin kalmomin shiga

Kalmomin sirri munanan munanan munanan ayyuka ne na yau da kullun: suna jinkirin bugawa, sauƙin mantawa, kuma suna ƙara buƙata. Koyaya, samun damar shiga asusun banki, imel, kafofin watsa labarun, da sabis na gajimare ya dogara da su, don haka komai wahalarsu, Sun kasance ɗaya daga cikin ginshiƙan tsaro na dijital mu.

A cikin 'yan shekarun nan, ra'ayi mai ban sha'awa da ban mamaki ya fara samun shahara: amfani da emojis a cikin kalmomin shigaWaɗannan ƙananan gumakan, waɗanda tuni sun kasance ɓangare na yarenmu na yau da kullun, na iya zama ƙarin sinadari don ƙarfafa mahimman abubuwan mu. Amma har zuwa wane matsayi wannan kyakkyawan ra'ayi ne? Waɗanne fa'idodi na gaske suke bayarwa, kuma waɗanne gagarumin koma baya ne suke da su? Mu duba a tsanake.

Me yasa ake yawan magana game da amfani da emojis a kalmomin shiga?

Amfanin emojis a cikin kalmomin shiga

Daya daga cikin manyan matsalolin da ke tattare da kalmar sirri ta gargajiya ita ce, domin su kasance masu tsaro. Dole ne su kasance dogayen, hadaddun, na musamman, da sabuntawa lokaci-lokaci.Yawancin masana sun ba da shawarar canza su aƙalla kowane wata uku kuma kada a sake amfani da su tsakanin sabis, abin da a aikace kaɗan ne kawai mutane ke bi saboda yana da wuyar sarrafawa da tunawa.

Nazarin kasuwanci cybersecurity Kamar yadda Kaspersky ya nuna hakan Kashi mai mahimmanci na masu amfani ba sa canza kalmomin shiga lokaci-lokaciA wasu ƙasashe na Latin Amurka, alal misali, kusan kashi 15-23% na mutane sun yarda cewa ba sa sabunta kalmomin shiga, wanda ke ƙara haɗarin zama waɗanda aka azabtar da su ta yanar gizo.

A cikin wannan mahallin, ra'ayin ƙara emojis zuwa kalmomin shiga ya fito. Waɗannan gumakan ba hotuna masu sauƙi ba ne kawai: Suna daga cikin ma'aunin Unicode., tsarin shigar da haruffan da ake amfani da shi akan Intanet kuma a galibi tsarin aikiWannan yana nufin cewa, a zahiri, ana ɗaukar emojis azaman ingantattun haruffa kamar haruffa, lambobi, ko alamomin rubutu.

Masana da suka goyi bayan amfani da shi suna jayayya cewa, idan aka yi amfani da su yadda ya kamata. Emojis na iya taimakawa ƙirƙirar kalmomin shiga masu ƙarfi da sauƙin tunawaAmma, kamar yadda sau da yawa yakan faru a cikin tsaro, ba duk abin da yake da kyau kamar yadda ake gani ba: akwai kuma rashin daidaituwa dangane da dacewa, amfani, da hadarin kurakurai lokacin aiwatar da su.

Fa'idodin amfani da emojis a cikin kalmomin shiga

Fa'idodin amfani da emojis a cikin kalmomin shiga

Babban fa'ida ta farko tana da alaƙa da Akwai manyan nau'ikan emojis a cikin UnicodeYayin da nau'ikan haruffa (babba da ƙananan haruffa, lambobi, da wasu alamomi) suna da aƙalla dama ɗari a kowane matsayi, ƙayyadaddun kundin emoji ya wuce gumaka 3.600, kuma yana iya kusantar bambance-bambancen 3.700 idan muka yi la'akari da sautin fata, jinsi, da sauran masu gyara.

Daga mahangar lissafi, wannan yana nufin haka Kowane emoji yana ƙara ƙarin sarari nema ga maharin. fiye da halin gargajiya. Kayan aikin ƙarfi dole ne su gwada ƙima masu yawa da yawa a kowane matsayi, wanda ke nufin cewa ɗan gajeren kalmar sirri da aka yi tare da emojis na iya zama da wahala a iya tsammani kamar wanda ya fi tsayi a kan haruffa da lambobi kawai.

Don sanya shi a cikin mahallin, wasu bincike sun nuna hakan Maɓalli wanda ya ƙunshi emojis daban-daban guda biyar na iya isa ga maɗaukaki mai kama da kalmar sirri na kusan haruffa "na al'ada" tara.Idan muka haɗa da emojis guda bakwai, wahalar ƙa'idar za a iya daidaita ta da kalmomin sirri na al'ada 12-13, muddin an haɗa su ba da gangan ba kuma ba a bayyane jeri ba.

Wani amfani mai ban sha'awa shine ƙwaƙwalwar ajiya. Ga mutane da yawa, yana da sauƙin tunawa da ɗan gajeren labari na gani fiye da jerin haruffa da lambobi marasa ma'ana. Emojis suna ba ku damar juyar da kalmar wucewar ku zuwa wani nau'in jumla ko wasan wasa mai hoto., kamar ƙaramin fim ko nuni ga waƙa, fim ɗin da aka fi so, ko labarin sirri wanda kai kaɗai ke iya fassarawa.

Bugu da kari, akwai kayan aiki kamar “masu fassara emoji” ko ma mataimaka don IA iya canza magana zuwa jerin gumakaKuna iya shigar da, alal misali, taken waƙa ko jumlar da ke nufin wani abu a gare ku, kuma ku sami jerin emojis waɗanda za ku iya yin bambance-bambance a kai don ƙirƙirar kalmar sirrinku.

  Yadda ake Cire TrustedInstaller Virus akan Kwamfutarka

Batu na uku a cikin falalarsa shi ne, a halin yanzu. Yawancin masu aikata laifukan yanar gizo da kayan aikinsu na atomatik har yanzu ba sa la'akari da emojis a cikin hare-haren suƘamus da rubutun ƙarfi sun fi mayar da hankali kan kalmomi, sunaye, kwanan wata, lambobi, da musanyawa na gama-gari (kamar musanya haruffa don alamomi). Haɗe da emojis yana sa kalmar wucewa ta faɗuwa waje da yawa daga cikin waɗannan ƙayyadaddun tsarin, wanda zai iya ƙara ƙarin wahala ga masu fasa.

A taƙaice, idan aka yi amfani da shi daidai. Emojis na iya ƙara duka entropy na kalmar sirri da sauƙin haddar sa.Haɗuwa, a ka'idar, mafi kyawun duka duniyoyin biyu: mafi girman tsaro da ƙarancin ciwon kai lokacin tunawa da shi.

Hasara da kasada na haɗa emojis a cikin kalmomin shiga

Hadarin amfani da emojis a kalmomin sirri

Mafi ƙarancin abin farin ciki na duk wannan yana farawa da dacewa tsakanin ayyukaKodayake Emojis wani bangare ne na fasaha na Unicode, a aikace ba duk dandamali bane ke karɓar waɗannan haruffa a cikin hanyoyin tantance su. Manyan ayyuka kamar Outlook (Microsoft) ko Gmail (Google) sun yi watsi da kalmomin sirri masu ɗauke da emojis a gwaje-gwaje daban-daban da masana suka yi.

Wannan yana nuna cewa Ba za ku iya ɗauka cewa kowane gidan yanar gizo, app, ko shiri zai ba ku damar amfani da emojis a cikin kalmar sirrinku ba.A zahiri, a wasu lokuta kuna iya ƙirƙirar asusu tare da kalmar sirri ta tushen emoji, amma sannan, lokacin da kuke ƙoƙarin shiga ko shiga ta wasu tabbaci na ciki, tsarin ya ƙi shi ko ya haifar da kurakurai. A wasu kalmomi, dacewa ba koyaushe yana daidaitawa ba a duk tsarin tabbatarwa.

Wata babbar matsala ita ce sauƙi lokacin shigar da emojisMusamman akan kwamfutoci. A kan na'urorin hannu, duka biyu Android kamar yadda iOS Sun haɗa da maballin emoji mai sauƙin isa, don haka buga waɗannan gumakan cikin filin kalmar sirri yawanci yana da sauƙi kamar sauya shafuka akan madannai da danna emoji da ake so.

Koyaya, akan PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka, abubuwa suna ƙara rikitarwa. Windows 10 da 11Misali, dole ne ka bude kwamitin emoji tare da hadewa kamar Lashe +. o Lashe +;Don nemo takamaiman gunkin a cikin jerin dogayen adalci, tabbatar kun zaɓi ainihin ɗaya da kuka yi amfani da shi lokacin ƙirƙirar kalmar wucewa. A kan macOS, teburin emoji yana cikin menu Shirya → Emoji da alamu ko tare da haɗin gwiwa Umurni + Sarrafa + Spacebar. a Linux (kamar Ubuntu) Hakanan zaka iya nuna tebur emoji daga menu na mahallin ko amfani da gajerun hanyoyi, amma kuma Ba kai tsaye ba kamar latsa haruffa da lambobi..

Duk wannan yana nufin cewa idan kuna amfani da sabis iri ɗaya akan wayar hannu da kwamfutar. Kuna buƙatar bincika cewa zaku iya saka waɗannan emojis cikin sauƙi akan duk na'urorin kuIdan ba ku da hanyar da ta dace don rubuta su a ɗaya daga cikinsu, ko kuma idan shimfidar madannai ta sa su yi wahalar samun su, za ku iya ƙarewa a kulle ku daga asusun ku.

Ƙarin ƙarin, ƙasa da bayyane amma hasara mai dacewa shine yawancin madannai smartphone Jerin "Emojis na kwanan nan" yana nunawa a saman.Waɗannan su ne emoticons da alamomin da kuke yawan amfani da su. Duk da yake wannan bazai da amfani sosai ga mai aikata laifukan yanar gizo mai nisa, wani na kusa da ku wanda ke da damar yin amfani da wayar ku ta zahiri (iyali, abokai, abokan zama) na iya samun ra'ayin waɗanne gumakan da kuke amfani da su da yawa kuma suyi amfani da su azaman alamu don gwadawa da tantance kalmar sirrinku.

A ƙarshe, akwai factor na yuwuwar rikice tsakanin bambance-bambancen iri ɗaya na emoji iri ɗayaWasu gumakan suna canza kamanni kaɗan dangane da tsarin aiki ko font ɗin da aka yi amfani da su, wasu kuma suna da nau'ikan iri da yawa (misali, sautunan fata daban-daban). Idan kun yi amfani da takamaiman bambance-bambancen lokacin ƙirƙirar kalmar sirri sannan kuma, ba tare da saninsa ba, zaɓi wani mai kama da shi amma ba iri ɗaya ba, kalmar sirri ba za ta sake daidaitawa ba, kuma tsarin zai ƙi shi koda kuwa yana kama da ido iri ɗaya.

Yadda ake ƙirƙirar amintattun kalmomin shiga tare da emojis

ƙirƙirar kalmomin sirri tare da emojis

Ko da yake yana yiwuwa a ƙirƙira kalmar sirri ta amfani da gumaka kawai, ƙwararru da yawa suna ba da shawarar tsaka-tsaki: Haɗa emojis tare da haruffa na gargajiya, lambobi, da alamomi.Wannan yana ƙara sarƙaƙƙiya ba tare da dogaro gaba ɗaya akan dacewa da emoji ba, yana haifar da maɓalli mai ƙarfi akan nau'ikan hare-hare.

  Barazanar shiru: Lucid, dandalin phishing wanda ke jefa wayoyin hannu cikin haɗari

Kyakkyawan dabara ya ƙunshi farawa da ra'ayin da ke da ma'ana a gare ku, kamar magana, ƙwaƙwalwar ajiya, ko bayanin al'aduda kuma fassara wani ɓangaren wannan abun cikin zuwa emojis, yayin da ake riƙe wani yanki na haruffa haruffa. Misali, zaku iya wakiltar ƙungiyar da kuka fi so tare da gumaka guda biyu kuma ku ƙara lambar shekara wanda kawai ku ke haɗawa da takamaiman wani abu (ban da ranar haihuwar ku ko bayanan da za a iya cirewa cikin sauƙi).

Abin da ake kira "masu fassarar emoji" da kayan aikin AI suna da amfani a matsayin farawa, amma yana da kyau Kar a yi amfani da jerin gunkin da aka ba da shawara a zahiri.Hanya mafi kyau ita ce ɗaukar waccan shawarar da yin canje-canje na hannu: maye gurbin wasu emojis tare da wasu waɗanda kawai suke da ma'ana a gare ku, haɗa lambobi da alamomi, ko canza tsari har sai ƙirar ta yi ƙasa da bayyana.

Lokacin ƙirƙirar kalmar sirrinku, yana da mahimmanci don guje wa gajerun hanyoyi masu haɗari. Ba shi da kyau a yi amfani da shi jerin abubuwan emoji a bayyane (Misali, gumaka a cikin tsari na haruffa daga tebur ko jerin al'ada kamar fuskoki iri ɗaya). Hakanan bai dace a zahiri haɗa bayanan sirri masu sauƙin bincike ba: sana'a, sunayen yara, abokin tarayya, ko ƙungiyar ƙwallon ƙafa, ko da an canza su azaman gumaka.

Wata babbar shawara ita ce Kada a sake amfani da kalmar sirri iri ɗaya tare da emojis a cikin ayyuka da yawaGaskiyar cewa maɓalli na gani ne kuma mai sauƙin tunawa bai kamata ya kai ku ga fadawa cikin kuskuren yau da kullun na maimaita shi a ko'ina ba. Da kyau, ajiye wannan nau'in haɗin don mahimman ayyuka kuma, idan kun yanke shawarar amfani da emojis a wurare da yawa, ƙara ƙanana, takamaiman bambance-bambancen kowane ɗayan (kamar emoji mai alaƙa da wannan sabis ɗin, harafi daban ko lamba, da sauransu).

Hakanan yana da daraja la'akari da adadin emojis da zaku yi amfani da su. Duk da yake yana iya zama jaraba don ƙirƙirar gajeriyar kalmar sirri ta amfani da gumaka kawai, Tsayawa wani tsayi har yanzu yana da kyauMadaidaicin lamba na iya kasancewa tsakanin 1 da 3 emojis haɗe tare da ƙaƙƙarfan saitin haruffan haruffa; ta wannan hanyar za ku ƙara entropy ba tare da rikitar da shigarwar ba ko dogara 100% akan duk sabis ɗin da ke sarrafa kalmomin shiga emoji-kawai da kyau.

Hanyoyin saka emojis akan wayar hannu da kwamfuta

Idan kun yanke shawarar ɗaukar hankali kuma fara amfani da emojis a cikin wasu kalmomin shiga, yana da mahimmanci sanin yadda ake saka su daidai cikin kowace na'ura da za ku yi amfani da shi. In ba haka ba, zaku iya gano cewa komai yana aiki daidai akan wayar hannu, amma ba za ku iya shigar da kalmar sirri daidai akan PC ɗinku ba.

A kan wayoyin hannu, duka Android da iOS sun haɗa keyboard mai takamaiman sashe don emojisYawancin lokaci, kawai danna gunkin fuskar murmushi ko canzawa zuwa shafin emoji a mashigin ƙasa ya isa zaɓi waɗanda kuke so. A mafi yawan lokuta apps da siffofin, filayen kalmar sirri suna karɓar waɗannan gumaka kamar kowane hali.

A kan kwamfutoci tare da Windows 10 ko 11, hanya mafi dacewa don rubuta emojis a kusan kowane filin rubutu shine Latsa maɓallin Windows tare da lokacin (Win +.)Ko a wasu lokuta, zaku iya amfani da Windows tare da semicolon (Win +;). Wannan yana buɗe ɓangarorin buɗe ido inda zaku iya nemo alamar ta rukuni ko ta rubutu. Da zarar ka samo shi, danna shi kuma za a saka shi a wurin siginan kwamfuta.

A kan macOS, emoji da tebur na alama suna samuwa a kusan duk aikace-aikace ta menu na sama: Shirya → Emoji da alamuHakanan ana iya buɗe shi kai tsaye tare da gajeriyar hanyar madannai. Umurni + Sarrafa + SpacebarDaga can, kawai kuna buƙatar nemo emoji da ake so kuma danna sau biyu don saka shi cikin filin kalmar sirri.

A cikin rarrabawar Linux na zamani kamar Ubuntu, zaɓuɓɓukan sun ɗan dogara da yanayin tebur, amma gabaɗaya za ku iya Samun dama ga menu na emoji ta danna dama akan filin rubutu da kuma zaɓi "Saka emoji", ko amfani da gajeriyar hanya wacce a yawancin lokuta kuma shine lokacin Win +. Hakanan, abu mai mahimmanci shine tabbatar da cewa zaku iya maimaita tsari iri ɗaya ba tare da matsala akan allon shiga kowane sabis ɗin da kuke amfani da shi ba.

  Nau'in malware, ma'anoni, da misalan da aka yi bayani a zurfi

Hakanan akwai yuwuwar rubuta emojis ta amfani da su Lambobin lambobi na UnicodeTsari ne mai wahala, amma daidai kuma yana da amfani idan kuna aiki a cikin mahallin da ba a baje kolin hoto ba. A cikin Windows, alal misali, zaku iya riƙe maɓallin Alt kuma shigar da lambar decimal ɗin da ta dace da kowane harafi akan faifan maɓalli na lamba. Sauran tsarin aiki suna da tsarin da aka rubuta iri ɗaya, kodayake ga matsakaita masu amfani galibi yana jinkirin ayyukan yau da kullun.

Saboda duk waɗannan dalilai, masana da yawa suna ba da shawarar dogaro da a manajan shiga masu jituwa tare da emojisWaɗannan kayan aikin suna adana kalmomin sirri a cikin rufaffen tsari kuma suna iya cika filayen shiga ta atomatik, ba tare da la'akari da wahalar buga emojis da hannu ba. Koyaya, kuna buƙatar tabbatar da cewa takamaiman manajan kalmar sirri da kuke amfani da shi da kyau yana goyan bayan kalmomin shiga tare da gumakan Unicode.

Kyakkyawan ayyuka da kurakurai don gujewa lokacin amfani da emojis

Bayan fa'idodin ka'idar, don kalmar sirri tare da emojis ya zama amintaccen gaske, ya zama dole bi jerin jagororin tsaro na intanet na gargajiyadace da wannan sabon nau'in hali. Bai isa kawai ƙara zane-zane biyu masu kyau ba kuma kuyi tunanin shi ke nan.

Na farko shine Kada ku wuce gona da iri da emojis da kuke amfani da su a cikin maganganunku na yau da kullunKamar yadda aka ambata a baya, madannai na wayar hannu suna adana tarihin gumaka na baya-bayan nan, kuma duk wanda ya yi saurin duba zai iya ganin waɗanda kuke yawan amfani da su. Duk da yake wannan kadai bai isa ya fasa kalmar wucewar ku ba, zai iya rage wurin bincike idan wani wanda ya san ku ya yanke shawarar gwada wannan bayanin.

Hakanan maɓalli ne Koyaushe bincika daidaiton dandamali Kafin saita kalmar sirri ta dindindin tare da emojis, gwada shiga daga duk na'urorin ku kuma tabbatar da cewa sabis ɗin baya cin karo da wasu kurakurai da ba a saba gani ba yayin tabbatar da kalmar wucewa. Idan kun lura da wani bakon ɗabi'a, yana da kyau ku zaɓi ƙarin haɗe-haɗe na alphanumeric na gargajiya don takamaiman rukunin yanar gizon.

Wata babbar shawara ita ce Ci gaba da haɗa emojis tare da haruffa, lambobi, da alamomiGumaka yakamata su zama madaidaici, ba cikakken maye ba. Ya kamata kalmar sirri mai ƙarfi ta ƙunshi nau'ikan haruffa daban-daban kuma ya zama isashen tsayi, don haka kiyaye babban matakin entropy ko da a nan gaba, kayan aikin harin sun fara haɗa emojis a cikin ƙamus ɗinsu.

Kada mu manta da Kyakkyawan ayyuka kamar koyaushe: canza kalmomin shiga akai-akaiGuji sake yin amfani da kalmomin shiga cikin manyan dandamali kuma koyaushe ba da damar tantance abubuwa biyu (2FA ko MFA) a duk lokacin da zai yiwu. Idan mai kai hari ya sami kalmar sirrin ku, abu na biyu dangane da SMS, app na tantancewa, ko maɓalli na zahiri na iya zama layin tsaro na ƙarshe daga shiga asusunku.

A ƙarshe, yana da kyau a sami a amintaccen mai sarrafa kalmar sirriWaɗannan ƙa'idodin suna sauƙaƙe tunawa da hadaddun kalmomin shiga-tare da ko ba tare da emojis ba-da kuma taimakawa samar da ƙarfi, kalmomin shiga bazuwar. Mutane da yawa kuma suna ba ku damar adana lambobin tabbatarwa abubuwa biyu, suna daidaita tsarin kula da tsaro ba tare da haddace ɗimbin abubuwan haɗin kai ba.

Yin la'akari da duk abubuwan da ke sama, yin amfani da emojis a cikin kalmomin shiga na iya zama ra'ayi mai ban sha'awa idan aka yi amfani da su cikin hankali: Suna ba da ƙarin yuwuwar haɗuwa, suna da sauƙin tunawa fiye da jeri na bazuwar haruffa, kuma a halin yanzu ba a yin amfani da su a cikin hare-hare ta atomatik.Koyaya, rashin daidaituwa tsakanin sabis, rashin jin daɗin rubuta su akan wasu na'urori, da buƙatar ci gaba da bin ƙa'idodin tsaro na yau da kullun yana nufin bai kamata a ɗauke su a matsayin harsashi na sihiri ba, a'a madaidaicin haɓakawa a cikin dabarun kariya mafi girma.

5 sirrin tsaro kowane mai amfani da Windows 11 yakamata yayi amfani
Labari mai dangantaka:
5 sirrin tsaro kowane mai amfani da Windows 11 yakamata yayi amfani