- Una VPN Wasan yana ɓoye haɗin haɗin ku, yana ɓoye adireshin IP ɗin ku, kuma yana ƙara matakan tsaro akan hare-haren DDoS da cibiyoyin sadarwar WiFi marasa aminci.
- Zai iya taimaka muku samun damar shiga wasannin da aka toshe, sabar, da abun ciki, kodayake ƙuntatawa ta wuce gona da iri na iya sabawa ƙa'idodin kowane dandamali.
- A mafi yawan lokuta ba ya rage ping kuma yana iya ma ƙara wasu latency, don haka ingancin hanyar sadarwa da uwar garken da aka zaɓa ya kasance mai mahimmanci.
- Zaɓin VPN mai kyau don wasa ya haɗa da la'akari da saurin gudu, manufar rashin rajista, dacewa da na'urorin ku, da rashin iyakokin bayanai.
Idan kun shafe sa'o'i a gaban PC, console, ko wayar hannu, tabbas kun riga kun san hakan Samun kyawawan hotuna da kwamfuta mai ƙarfi bai isa ba.Mummunan haɗi, ping mai tashi, ko harin DDoS na iya lalata wasanku cikin daƙiƙa. A nan ne VPNs na caca ke shigowa, kayan aiki da ke ƙara shahara amma har yanzu yana tayar da tambayoyi da yawa.
A cikin wadannan layuka za ku gani, daki-daki. Menene ainihin VPNs Gaming, menene ainihin su, yaushe suke taimakawa kuma yaushe basa yi?Za mu rufe kasadar da ke tattare da hakan, yadda ake zabar VPN mai kyau don caca, da yadda ake saita shi akan na'urorinku. Manufar ita ce, a ƙarshe, za ku san ko amfani da su yana da amfani da kuma yadda za ku sami mafi kyawun su ba tare da fuskantar matsaloli tare da ISP ɗinku ko dokokin wasannin da kuka fi so ba.
Menene VPN kuma menene ma'anarsa ya zama "Wasanni"?
VPN (Virtual Private Network) fasaha ce wacce Ƙirƙiri ɓoyayyen rami tsakanin na'urarka da uwar garken nesa.Maimakon haɗawa da intanit kai tsaye tare da adireshin IP na ainihi, kun fara haɗawa zuwa uwar garken VPN, kuma shine wanda ke sadarwa tare da gidajen yanar gizo, wasanni, da sabis na kan layi a madadin ku.
Godiya ga wannan rami, An rufaffen duk zirga-zirgar zirga-zirga kuma ainihin adireshin IP ɗinku ya kasance a ɓoye., maye gurbin shi da adireshin IP na uwar garken VPN. Idan uwar garken yana cikin wata ƙasa, zuwa wasanni ko dandamali zai bayyana kamar kuna haɗawa daga can, ba da damar yin amfani da abun ciki ko sabar waɗanda ba za a kulle yanki ba.
Lokacin da muke magana game da "VPN Gaming" muna nufin sabis na VPN musamman ingantacce don wasan kwaikwayo na kan layiYawancin lokaci suna ba da sabobin tare da babban bandwidth, ingantaccen hanyoyin sadarwa zuwa sabar wasan, da saitunan da aka tsara don rage jinkiri gwargwadon yuwuwar ba tare da lalata sirri ba.
Wasu masu samarwa ma suna tallata takamaiman fasali, kamar caches da hanyoyin sadaukarwa zuwa takamaiman lakabi (PUBG, minecraft, Call na wajibi Wayar hannu, da sauransu), alƙawarin ci gaba da ping a matsayin ƙasa mai yiwuwa kuma guje wa jikewa yayin lokutan zirga-zirgar kololuwar.
Me yasa amfani da VPN lokacin kunna kan layi

Bayan tallan tallace-tallace, VPN don caca na iya ba da fa'idodi masu amfani da yawa. Ba koyaushe zai zama sihiri ba, amma a cikin al'amuran da yawa, zai taimaka. Yana kawo bambanci a tsaro, samun dama, da kwanciyar hankali..
Da farko, VPN na iya Kare kanka daga wasu hare-haren yanar gizo waɗanda suka zama ruwan dare a cikin yanayin gasa, irin su hare-haren denial-of-service (DDoS), inda wani ɗan wasa yayi ƙoƙarin cire haɗin yanar gizon ku ta hanyar ambaliya IP ɗinku tare da zirga-zirgar takarce.
Bugu da ƙari, ta hanyar canza wurin kama-da-wane, Kuna iya samun dama ga sabobin ko wasannin da yanki ya iyakance.Ji daɗin samun dama ga wasu abubuwan da aka saki da wuri kuma ku kula da takamaiman matakin ɓoyewa daga wasu 'yan wasa, masu ba da sabis, har ma da naku ISP.
A gefe guda, a cikin cibiyoyin sadarwa marasa aminci - kamar WiFi na jama'a, wuraren zama na ɗalibai ko haɗin haɗin gwiwa - VPN yana aiki azaman ƙarin tsaro wanda ke da wahala ga wani ya saci zirga-zirgar zirga-zirgar ku, kutse bayanan sirri, ko kutsawa malware ta hanyar sadarwar gida ɗaya.
Babban fa'idodin VPN na caca ga yan wasa
Akwai amfani da yawa don VPN, amma a fagen wasan caca akwai adadinsu. abũbuwan amfãni da suka tsaya a sama da sauran da kuma cewa yana da mahimmanci a yi bayani sosai game da shi don guje wa rashin jin daɗi.
Kariya daga harin DDoS
Harin DDoS ya ƙunshi bombarding adireshin IP tare da buƙatun da yawa wanda haɗin gwiwar ya rusheA cikin wasannin gasa, abin bakin ciki ya zama ruwan dare: wasu 'yan wasa masu takaici suna kokarin fitar da abokan hamayyarsu daga wasan ta hanyar cika alakarsu.
Tare da VPN, maharin baya ganin adireshin IP na ainihi naka, sai dai adireshin IP na uwar garken VPN. Don haka, Makasudin harin ya zama kayan aikin mai ba da sabis na VPNwanda gabaɗaya yana da mafi girman ƙarfin sarrafa wannan babban zirga-zirga fiye da layin gidanku. Wannan yana rage damar da suke da ita don cire haɗin ku a tsakiyar gasa ko a streaming.
Samun dama ga wasanni, sabobin da abun ciki da aka toshe
Yawancin wasanni, DLC, da sabobin suna da ƙuntatawa na yanki, wanda yake da kyau. yarjejeniyar lasisi, batutuwan doka, ko dabarun kasuwanci masu sauƙiWannan na iya fassarawa zuwa abubuwan da aka fitar ta ƙasa ko sabar da aka keɓe ga wasu yankuna kawai.
Ta hanyar haɗawa zuwa uwar garken VPN a wata ƙasa, zaku iya kwaikwayi cewa kana cikin jiki a yankin kuma, tare da wannan, samun damar wasanni, gwajin beta, takamaiman sabar ko abun ciki mai saukewa wanda har yanzu bai samu daga ƙasarku ba.
Hakanan ana iya amfani dashi don yin wasa tare da abokai waɗanda Kullum suna haɗi zuwa uwar garken yanki dabanko don shigar da al'ummomi inda tsohuwar daidaitawar za ta keɓe ku saboda wurin.
Rage latency da "lalacewa" (tare da mahimman nuances)
Latency (ping) shine el tiempo tsawon lokacin da fakitin bayanai zai ɗauka tafi daga na'urarka zuwa uwar garken wasan kuma bayaƘananan ping yana fassara zuwa ƙwarewa mai santsi, yayin da babban ping yana haifar da "lag": kuna ganin ayyuka tare da jinkiri, harbe-harbe ba sa yin rajista a cikin lokaci, ƙungiyoyi suna jin jinkirin ...
A matsayinka na gaba ɗaya, lokacin ƙara sabar VPN zuwa hanya, jimlar tazarar bayanan yana ƙaruwaSaboda haka, yana da ma'ana cewa ping ɗin zai ƙaru kaɗan. A zahiri, yawancin karatun masu zaman kansu sun tabbatar da cewa, a mafi yawan lokuta, VPN baya rage ping kuma, a mafi yawan, yana kiyaye shi a matakan karɓuwa.
Duk da haka, akwai keɓancewa. Idan ISP ɗin ku yana jigilar zirga-zirga zuwa uwar garken wasan mara kyau sosai, ingantaccen VPN tare da ingantacciyar hanya zai iya taimakawa. nemo hanya mafi guntu ko ƙasa da cunkosoWannan yana rage ainihin latency idan aka kwatanta da haɗa kai tsaye. Ana iya lura da wannan musamman lokacin da mai aiki yayi amfani da leƙen asiri mara inganci ko cunkoso.
A aikace, mafi kyawun sabis na VPN na caca yawanci suna gabatarwa ƙaramin jinkiri, da kyar ake iya gani a wasanni da yawaIdan har kun zaɓi uwar garken da ke kusa da ba ta yi nauyi ba. Abin da ba za su iya yi ba shine juya haɗin tsaka-tsaki zuwa fiber na sama.
Swatting hadarin raguwa
Swatting al'ada ce mai haɗari wanda wani ya yi kiran gaggawa na karya ga tawagar 'yan sanda mai saurin amsawa Suna iya zuwa gidanku suna tunanin akwai wani yanayi mai mahimmanci. An sami munanan lokuta, har ma da kisa.
Wani lokaci ana cewa VPN yana hana swatting saboda yana ɓoye adireshin IP, amma gaskiyar ta fi rikitarwa: Adireshin IP ɗin ku baya bayyana ainihin adireshin ku, kawai wurin da ya dace.Waɗanda ke shirya harin swatting yawanci suna amfani da dabarun saƙon waya da sauran bayanan sirri fiye da adireshin IP kawai.
Ko da haka, ta hanyar rage fallasa ainihin adireshin IP ɗin ku da sauran metadata, VPN na iya rikitar da wasu bangarori na bin diddigin fasaha. wanda wasu maharan ke amfani da shi a matsayin mafari. Ba maganin sihiri ba ne, amma yana ƙara ƙarin kariya daga mutanen da ke da mugun nufi.
Mafi girman sirri da rashin sani yayin wasa
Lokacin da kuke wasa akan layi, kuna raba ƙarin bayani fiye da yadda kuke tunani: Adireshin IP, halayen wasan kwaikwayo, jadawalin, sabar da aka fi sohar ma da bayanan sirri idan kun yi sayayya na cikin-wasa ko shiga tare da asusu masu alaƙa.
Tare da VPN, adireshin IP da wasan ya gani da sauran ayyuka ba naku bane, amma na uwar garken VPN, don haka Alamar da ke haɗa ainihin ku kai tsaye kuma haɗin ku ya zama duhu. tare da wannan aikin caca. Wannan na iya sha'awar ku idan kun kasance mai rafi, ɗan wasa mai gasa, ko kuma kawai ba ku son barin irin wannan babban sawun dijital.
Hakanan yana ƙarfafa keɓancewa ga mai ba da Intanet ɗin ku, wanda na asali Kuna iya ganin ayyukan da kuke haɗawa da kuma sau nawa.Ko da yake har yanzu yana ganin girman bayanai, ba ya bambanta ko kuna wasa, yawo, ko zazzage fayiloli.
Sauran amfani masu ban sha'awa na VPN a wajen wasan kwaikwayo
Kodayake wannan labarin ya mayar da hankali kan wasan kwaikwayo na kan layi, VPN da aka zaɓa da kyau Yana da amfani a yawancin sauran al'amuran yau da kullunmusamman idan kuna aiki daga nesa, kuna cinye abubuwan da ke yawo da yawa, ko amfani da masu binciken caca kamar Opera GX.
Mutane da yawa suna amfani da shi don haɗi lafiya zuwa cibiyar sadarwar kamfanin ku Daga gida ko daga wata ƙasa, samun damar albarkatun cikin gida kamar kuna cikin ofis. Wannan shine al'adar amfani da kamfanoni na VPNs.
Bugu da ƙari, VPN tare da bayanai marasa iyaka yana taimakawa rage wasu nau'ikan iyakancewar bandwidth Dangane da nau'in zirga-zirga (misali, idan ISP ɗinku ya ladabtar da yawo ko rafi), mai aiki yana daina ganin ainihin abin da kuke yi. Koyaya, ba za su iya ɓoye adadin gigabytes da kuke amfani da su ba.
A gefe guda, mutane da yawa suna amfani da shi don samun damar jerin jerin, gidajen yanar gizo ko ayyuka da aka toshe a cikin ƙasarkuLokacin da ka haɗa zuwa uwar garken nesa, zaka ga intanet kamar kana can. A cikin ƙasashen da ke da takunkumi, wannan na iya zama wata hanya ta ƙetare shingen gwamnati, kodayake wani lokacin yana cin karo da ƙa'idodin gida.
Kuma a ƙarshe, akwai amfani da ke da alaƙa kawai: idan ba kwa so babu wanda zai iya bin tarihin bincikenku cikin sauƙiVPN wanda ba ya adana rajistan ayyukan yana ƙara ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ɓoyewa akan masu sa ido, masu talla, da idanu masu ƙima.
VPN Gaming da ping: abin da kuke iya tsammanin gaske
Ɗaya daga cikin shahararrun da'awar tallace-tallace ita ce "VPN na caca yana rage ping ɗin ku." Anan, yana da kyau a kasance kai tsaye: A mafi yawancin lokuta, VPN ba zai inganta ping ɗin ku ba kuma, a zahiri, yana iya ƙara ƴan ƙarin millise seconds.
Dalilin yana da sauƙi: bayanan ku ba ya zuwa kai tsaye zuwa uwar garken wasan, amma a maimakon haka Suna fara shiga ta hanyar uwar garken VPNwanda zai iya zama kusa ko žasa kusa ko nesa da inda aka nufa. Kowane ƙarin hop yana gabatar da wasu latency.
Wasu masu samarwa sunyi alkawarin gajerun hanyoyi ta hanyar haɗa ku zuwa uwar garken da ke kusa da uwar garken wasanA kan takarda yana da kyau, amma a cikin gwaje-gwaje fa'idar yana bayyana ne kawai a cikin takamaiman yanayi, musamman lokacin da hanyar ISP ta yi muni.
Mafi kyawun yanayin don guje wa samun VPN na caca yana lalata ƙwarewar ku shine zaɓi uwar garken VPN kusa da ku ko uwar garken wasanTare da ƴan masu amfani da aka haɗa da kuma kayan aikin cibiyar sadarwa mai ƙarfi, haɓakar ping na iya zama kaɗan kuma abin karɓa ga yawancin wasanni. multijugador.
A gefe guda, idan kun zaɓi sabar mai nisa ko lodi, yana da sauƙi don Za ku lura da faɗuwar aiki, lauyi, da asarar fakiti.Wannan ya sa ƙwarewar ta fi muni fiye da wasa ba tare da VPN ba. Saboda haka, ba harsashi na sihiri ba ne don gyara mummunan haɗi.
Yadda ake zabar VPN mai kyau don wasannin bidiyo
Akwai ayyuka da yawa na VPN akan kasuwa, amma ba duka ba ne cikakke don wasa. Lokacin zabar, Akwai mahimman abubuwa da yawa da yakamata ku bincika kafin ku biya Yuro ɗaya.
Wuri da iri-iri na sabobin
Da yawan ƙasashe da biranen da mai bada ke rufewa, ƙarin zaɓuɓɓukan da zaku samu. Haɗa zuwa sabar kusa da wasannin da kuka fi so ko zagaya shingen yanki. VPN mai ƴan nodes a cikin ƙasashe biyu baya ɗaya da wanda ke da babbar hanyar sadarwa mai rarrabawa.
Hakanan duba idan yana da sabobin da aka inganta don wasa ko P2PKo da yake ba mahimmanci ba, yawanci yana nuna cewa sun sanya wasu kulawa a cikin hanyoyi da kuma damar da za su iya tafiyar da zirga-zirgar ababen hawa ba tare da sun lalace ba.
Taimako don haɗin P2P
Wasu wasanni suna aiki akan samfurin abokin ciniki-uwar garken, yayin da wasu suka dogara da su haɗin kai-da-tsara (P2P).inda ake aika wasu zirga-zirga kai tsaye tsakanin 'yan wasa. Ba duk VPNs ke ba da izinin zirga-zirgar P2P ba, kuma ana iya iyakance shi ko katange akan wasu ayyuka.
Yana da kyau a duba cewa mai bada da kuka zaɓa Kar a taƙaita waɗannan nau'ikan haɗin gwiwa Idan yawanci kuna wasa wasannin da suke amfani da su, don guje wa yanke haɗin gwiwa, gazawa lokacin shigar da lobbies, ko matsalolin gudanar da wasannin.
Daidaituwa tare da dandamali na caca
Ba duk masu samarwa bane ke sauƙaƙawa apps ga duk dandamali. Wasu kawai suna da Suna da abokin ciniki don PC da wayar hannu, amma ba sa bayar da takamaiman tallafi don consoles., inda saitin yakan buƙaci ƙaramin karkata.
Kafin yin rajista, bincika idan VPN yana ba da aikace-aikacen don Windows, macOS, Android, iOS Kuma yana goyan bayan shigarwa akan hanyoyin sadarwa. Ta haka zaka iya kare consoles kamar PlayStation, Xbox o Nintendo Switch haɗa su zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da kunna VPN.
Tsaro, boye-boye, da manufar no-logs
Ko ta yaya aka mayar da hankali kan VPN akan caca, ba shi da ma'ana don amfani da shi idan Kuna sakaci da aminci na asaliTabbatar yana amfani mai ƙarfi boye-boye (misali, AES-256, misali a banki da gwamnati) da ka'idoji na zamani kamar OpenVPN ko WireGuard.
Hakanan mahimmanci shine yana da a share manufofin ba rajistaIdan mai ba da sabis ya adana haɗin haɗin ku ko bayanan ayyukanku, galibi yana cin nasara kan manufar amfani da VPN don kasancewa ba a san su ba ga wasu kamfanoni.
Gudun gudu, bandwidth, da iyakokin bayanai
Yin wasa akan layi yana buƙatar fiye da jinkiri mai kyau kawai: kuna buƙatar kuma isasshen bandwidth da kwanciyar hankalimusamman ma idan kuma kana yawo ko saukaargas manyan sabuntawa a bango.
Guji VPNs waɗanda ke sanya ƙananan iyakokin bayanai ko wancan Suna rage saurinsu lokacin da suka wuce wani adadin zirga-zirga.Yawancin wasanni masu yawa suna cinye bayanai fiye da yadda kuke tunani tsawon wata guda, kuma ba kwa son VPN ɗinku ya daidaita haɗin ku lokacin da kuka isa iyakar ku.
Hakanan duba kwatancen saurin gudu: wasu ayyuka kyauta ne ko kuma masu arha sosai Suna da sabar sabar da aka yi lodi fiye da kima waɗanda ke haifar da faɗuwar aikiYayin da wasu ke kiyaye saurin kusa da haɗin haɗin ku na asali, tare da faɗuwar 10-15% kawai, ana iya sarrafa shi daidai.
Zaɓuɓɓukan daidaitawa da goyan baya don wasan girgije
Kyauta mai ban sha'awa shine cewa VPN yana ba ku damar daidaita ladabi, tashar jiragen ruwa, ko kunna takamaiman aiki ko yanayin tsaroTa wannan hanyar zaku iya ba da fifikon saurin gudu lokacin da kuke wasa da ƙarfafa kariya lokacin lilo ko zazzagewa.
Idan kuna amfani da ayyukan wasan caca kamar Xbox Game Pass, Amazon Luna ko makamantan dandamaliTabbatar cewa VPN yana aiki da kyau tare da su kuma baya karya watsa shirye-shiryen ko haɗin kai, saboda suna da kulawa musamman ga latency da kwanciyar hankali.
Hanyoyin amfani da kafa VPN don wasan kwaikwayo
Da zarar kun zaɓi mai ba ku, lokaci ya yi da za ku yanke shawarar yadda kuke son haɗa VPN cikin yanayin yanayin wasan ku. Akwai hanyoyi da yawa, kowanne yana da nasa fa'ida da rashin amfani. abũbuwan amfãni, iyakoki da matakin wahala.
Sanya VPN app kai tsaye akan na'urar
Zaɓin mafi sauƙi shine don saukar da Aikace-aikacen VPN na hukuma akan PC, kwamfutar tafi-da-gidanka, kwamfutar hannu ko wayar hannu kuma haɗawa daga can. Yawancin lokaci zaka iya zaɓar uwar garken tare da dannawa biyu kuma kunna fasali kamar kashe kashe ko haɗin kai a farawa.
Yana da manufa idan Yawancin kuna wasa akan na'ura ɗaya Kuma kuna son sarrafa sauƙi lokacin da kuke amfani da VPN da lokacin da ba ku. Bugu da ƙari, shine yadda yawancin masu samarwa ke ba da garantin duk abubuwan da suka ci gaba.
Sanya VPN akan hanyar sadarwar WiFi
Idan kuna wasa da yawa akan consoles ko kuna da kwamfutoci da yawa, zaku iya shigar da VPN kai tsaye akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ga hanya, Duk na'urar da ta haɗu da waccan hanyar sadarwar za ta shiga ta VPN ta atomatik.ba tare da buƙatar aikace-aikacen guda ɗaya ba.
Wannan saitin yana karewa a lokaci guda Kwamfutoci, wayoyin hannu, consoles da sauran na'urori masu alaƙaMafi ƙarancin abin da ya fi dacewa shi ne cewa canza ƙasashe ko sabar ya haɗa da samun dama ga hanyar sadarwar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuma ba duk samfura ne ke sa aiwatar da sauƙi ba.
Sanya VPN da hannu
Wasu masu amfani da ci gaba sun fi son ƙirƙirar haɗin kai da hannu a cikin tsarin aiki, ta amfani da fayilolin sanyi da mai kaya suka bayarWannan yana ba da damar ingantaccen iko akan tashoshin jiragen ruwa, ɓoyewa, da hanyoyi.
Yana iya zama da amfani idan kuna so Haɗa VPN tare da dokokin Tacewar zaɓi, rubutun rubutu, ko saiti na al'adaKoyaya, ga yawancin 'yan wasa app ɗin hukuma zai fi isa kuma ya fi dacewa.
Matsalolin doka, hanawa da manufofin amfani
Kafin ka fara amfani da VPN ga kowane wasa, yana da mahimmanci a bayyana a sarari abubuwan da suka shafi doka da ka'idojin wasanni da dandamali da kansuDomin ba komai ke tafiya ba.
A yawancin ƙasashe, amfani da VPN doka ne. Duk da haka, a wasu yankuna An ƙuntata amfani da shi ko kuma ana sa ido sosaiKuma ana iya ganin shi a matsayin hali na tuhuma, ko da ba ka yin wani abu ba bisa ka'ida ba. Yana da kyau koyaushe a duba dokokin gida.
A gefe guda, yawancin wasannin kan layi da shagunan dijital sun haɗa da su Sharuɗɗan sabis, hani na bayyane ko bayyane a kan amfani da VPNs don ketare shingen yanki, sarrafa farashi, ko gujewa haramcin.
Yi amfani da VPN zuwa kauce wa haramcin IP ko samun damar farashin da aka keɓe don wani yanki Wannan na iya haifar da ƙarin hukunci, kama daga dakatarwar wucin gadi zuwa rufe asusun dindindin. Kawai saboda yana yiwuwa a zahiri ba yana nufin yana da kyau ba.
Ko da ba ku sami matsala ba tukuna, ku tuna da hakan Wasu masu rarrabawa suna toshe sanannen jeri na IP na VPNKuna iya gano cewa ba za ku iya shiga ba ko kuma wasan ya ƙi yin aiki lokacin da ya gano cewa kuna zuwa daga adireshin IP mai tuhuma.
Iyakokin ISP, LANs na kama-da-wane, da sauran abubuwan ban sha'awa
Wani alƙawarin gama gari shine VPN gaba ɗaya yana ƙetare maƙarƙashiyar ISP. Gaskiyar a nan ba ta da ɗan ƙaranci: VPN yana ɓoye nau'in zirga-zirgar da kuke samarwa.amma ba nawa ne bayanan da kuke amfani da su ba.
Idan ISP ɗin ku ya shafi iyakoki dangane da takamaiman ayyuka (misali, ladabtar da P2P kawai ko wasu yawo), VPN na iya taimakawa. Dakatar da gano wannan zirga-zirga, don haka, kada ku nuna bambanci.Amma idan ƙayyadaddun ya zama gama gari saboda girma, har yanzu zai ga cewa kuna amfani da bandwidth kuma za ku iya murƙushe shi ta wata hanya.
Wani, ƙarin amfani da geeky, kodayake ƙarancin yaɗuwar yau, shine na Ƙirƙiri LAN na kama-da-wane akan IntanetTa hanyar kama da kayan aikin kamar Hamachi, idan duk mahalarta sun haɗa zuwa cibiyar sadarwa iri ɗaya, za su iya yin wasa kamar an cuɗe su cikin canjin gida ɗaya.
Yawancin VPNs na kasuwanci an tsara su ne ga masu amfani Ba sa bayar da wannan takamaiman aikin LAN.Koyaya, wasu ayyuka na musamman suna ba da izini. Ba shine ainihin dalilin VPN na wasan caca ba, kodayake ga ƙungiyoyin abokai masu sha'awar tsohuwar jam'iyyun LAN, yana iya zama ƙari mai daɗi.
Bayan duk abubuwan da ke sama, a bayyane yake cewa VPN Gaming na iya zama a Aboki mai ƙarfi don haɓaka tsaro, keɓantawa, da sassauƙa yayin wasa akan layi.Idan har kuna da kyakkyawan fata: zai taimaka kare ku daga hare-haren DDoS, ba ku damar yin wasa cikin lumana akan cibiyoyin sadarwar jama'a, ketare wasu ƙuntatawa na yanki, da kiyaye asalin ku ɗan aminci, amma ba zai yi mu'ujiza tare da ping ba ko maye gurbin kyakkyawar haɗi. hardware Nagari Zaɓin mai bada abin dogaro ba tare da iyakokin bayanai ba, sabar masu sauri kusa da wasanninku, manufar babu rajista, da daidaitawa tare da dandamalin ku shine mabuɗin VPN wanda ke haɓaka ƙwarewar wasan ku maimakon wahalar da shi.
Marubuci mai sha'awa game da duniyar bytes da fasaha gabaɗaya. Ina son raba ilimina ta hanyar rubutu, kuma abin da zan yi ke nan a cikin wannan shafi, in nuna muku duk abubuwan da suka fi ban sha'awa game da na'urori, software, hardware, yanayin fasaha, da ƙari. Burina shine in taimaka muku kewaya duniyar dijital ta hanya mai sauƙi da nishaɗi.