Idan Safari Browser a cikin ku Mac yana aiki mai raɗaɗi, yana da kyau a sami damar hanzarta Mai binciken Safari mai Sluggish akan Mac ɗinku ta amfani da matakai kamar yadda aka bayar a ƙasa.
Sluggish Safari Browser Akan Mac
Daidai da Google Chrome da kuma mai binciken Intanet daban-daban, tsoho Safari Browser akan Mac na iya raguwa na ɗan lokaci har ma ya zama mai raɗaɗi saboda dalilai daban-daban.
Lokacin da wannan ya faru, za ku sami babban jinkiri wajen loda shafukan intanet, gano yana da wahala a gungurawa shafukan kan layi kuma kuna iya gano rukunin yanar gizon ku sun kasa yin lodi.
Don haka, muna ba da dabarun da za a gyara Sluggish Safari Browser a cikin Mac ɗin ku wanda ya kamata ya nuna muku yadda ake haɓaka ingantaccen Browser ɗin Safari a cikin Mac ɗin ku.
1. Share Safari Kallon Tarihi da ya wuce
Fara da share Tarihin Neman Safari a kan Mac ɗin ku.
1. Bude Safari Browser > zaɓin Safari tab a saman-menu mashaya kuma danna kan Share Tarihin da ya gabata…. yiwuwar.
2. A kan pop-up, zaɓi Duk abubuwan da suka gabata na Tarihi kuma danna kan Share Tarihin da ya gabata button.
2. Canja Saitunan Bincike na Safari
Ganin cewa "Saitunan Bincike Masu Mahimmanci" a cikin burauzar Safari na iya haɓaka ƙwarewar siyayyar ku, ana kuma gano su don lalata mai binciken.
1. Bude Safari Browser > zaɓin Safari tab a babban mashaya menu kuma danna kan tsarin Preferences yuwuwa a cikin menu mai saukewa.
2. A kan allon nuni na gaba, danna kan search Tab kuma kashe Bada izinin binciken gidan yanar gizo mai sauri, Preload high hit a bango da kuma Favorites na yanzu zabi.
3. Juya Kashe Dashboard
Ganin cewa fasalin Dashboard akan Mac yana taimakawa, yana ɗaukar tushe, wanda zai iya haifar da raguwar mai binciken Safari, musamman akan tsofaffin MacBooks (2010 ko baya).
Don haka, gwada kashe Dashboard akan Mac ɗin ku kuma duba idan ya bambanta da saurin mai binciken Safari akan Mac ɗin ku.
1. Danna kan apple Sanya alama a saman menu na sama kuma zaɓi Zabi na Tsarin… a cikin menu mai saukewa.
2. A allon nunin Preferences System, danna kan Gudanar da Ofishin Jakadancin.
3. A kan allon nuni na gaba, juya KASHE da Gaban sifa a cikin Mac ɗin ku.
Idan baku gano bambanci da yawa ba, zaku iya komawa kowane lokaci zuwa allon nunin Gudanar da Ofishin Jakadancin kuma ku ba da izinin Dashboard akan Mac ɗin ku.
4. Share cache browser Safari
Tsawon lokaci Safari Browser Cache na iya haɓaka giant a aunawa, yana haifar da raguwar mai binciken.
1. Bude Safari Browser > zaɓin Haɓaka shafin a saman menu bar kuma danna kan Kofofin wofi yuwuwa a cikin menu mai saukewa.
Lura: Yana da kyau a ba da izinin haɓaka menu na Safari, ba a kunna shi ta tsohuwa akan Mac ba.
Da zaran Cache ɗin ya ɓace, zaku iya gano rukunin yanar gizon da kuka fi so suna lodawa a hankali ta hanyar zuwa na farko, duk da haka za su fara lodawa da wuri yayin ziyararku ta gaba.
5. Kashe Safari Browser Extensions
Tabbatar Extensions na Browser na Safari na iya ɓata mai binciken kuma ya sa baki tare da daidaitaccen aikin Safari akan Mac ɗin ku.
1. Bude Safari Browser > zaɓin Ci gaba tab a saman-menu mashaya kuma danna kan Kashe Fadada yuwuwa a cikin menu mai saukewa.
Wannan na iya Kashe duk Extensions na Browser na Safari akan pc.
6. Kashe Al'ummar da Ba a Yi Amfani da su ba
Idan galibi kuna amfani da Ethernet ko WiFi, kashe al'umman da ba a yi amfani da su ba na iya taimakawa wajen hanzarta mai binciken Safari.
1. Danna kan apple Alamar > zaɓi Zabi na Tsarin… yuwuwa a cikin menu mai saukewa.
2. A kan allon nunin Preferences System, danna kan Community yiwuwar.
3. A kan allon nuni na gaba, zaɓi abin da ba a yi amfani da shi ba Community (WiFi akan wannan yanayin) kuma danna kan Juya KASHE button.
7. Sanya fifikon Al'umma
A cikin ku kuna amfani da kowane WiFi da Ethernet, saitin fifikon al'umma da farko dangane da wacce al'umma za ku iya kasancewa da farko.
1. Bude tsarin Preferences > danna kan Community.
2. A kan allon nunin al'umma, danna kan Gear kafa icon kuma zaɓi Saita odar Sabis… yuwuwa a cikin menu mai saukewa.
3. A kan allon nuni na gaba, ja Wifi ƙasa Ethernet Community (idan kuna amfani da Ethernet galibi) ko ja Ethernet ƙarƙashin WiFi (Ya kamata ku fi amfani da Community WiFi).
4. Danna kan OK don adana kuri'a na wannan saitin akan Mac ɗin ku.
8. Sauya Safari Browser
Hanya mafi sauƙi don samun ainihin mafi kyawun mai binciken Safari akan Mac shine kawai tabbatar da cewa kuna aiki da sabon samfurin Safari browser akan pc.
1. Danna kan Ikon Apple a cikin saman menu mashaya kuma zaɓi Game da wannan Mac. yuwuwa a cikin menu mai saukewa.
2. A kan allon nuni na gaba, danna kan Sauya shirin Software button
9. Yi amfani da Google DNS
Idan kun gano cewa Safari Browser akan Mac ɗinku sau da yawa zai yi hankali a duk tsawon lokacinsa na Rana, wataƙila matsalar ta kasance saboda sabobin DNS na mai ba da sabis ɗin ku yana samun cunkoso.
Kuna iya canzawa zuwa Google kyauta Jama'a DNS Sabis ko OpenDNS kuma ganin wannan yana taimakawa wajen haɓaka saurin siyayya akan Mac ɗin ku.
Matakan don canza sabar DNS akan Mac ɗinku ana iya gano su a cikin wannan bayanin: Nasihu kan yadda ake Swap zuwa Google DNS akan Gida windows da kuma Mac.
- Tips kan yadda ake Canja Fayil ɗin Safari Samun Wuri akan Mac
- Nasihu kan yadda ake ba da izini ko Toshe fashe-fashe a Safari Browser
Sunana Javier Chirinos kuma ina sha'awar fasaha. Idan dai zan iya tunawa, ina sha'awar kwamfuta da wasannin bidiyo kuma wannan sha'awar ta ƙare a cikin aiki.
Na shafe fiye da shekaru 15 ina buga game da fasaha da na'urori a Intanet, musamman a cikin mundobytes.com
Ni kwararre ne a harkar sadarwa da tallace-tallace ta kan layi kuma ina da masaniyar ci gaban WordPress.