mrt.exe a cikin Windows 10 | Menene Kuma Maganin Matsaloli

Sabuntawa na karshe: 04/10/2024
mrt.exe

Ga mutanen da suka ci karo da mrt.exe akan PC ɗinsu wataƙila sun lura da shi saboda yawan amfani da CPU ko albarkatun ƙwaƙwalwar ajiya. Amma yawancin masu amfani ba za su iya tantance abin da ake amfani da wannan fayil ɗin ba mrt.exe a kan PC naka. A cikin wannan labarin mun bayyana abin da yake da kuma yadda za a magance wasu matsalolin da zai iya nunawa a cikin tsarin ku.

Menene mrt.exe?

MRT yana nufin Kayan aikin Cire Microsoft ko Kayan aikin cire Microsoft a cikin tsarin Windows. Kuma mrt.exe babban fayil ne don gudanar da wannan kayan aikin cirewar Microsoft akan Windows 10.

Da zarar kun kunna sabuntawar Windows 10, duk lokacin da kuka sabunta tsarin ku, wannan MRT kuma za a sabunta shi tare da sabunta tsarin. Ta wannan hanyar, a fili za ku iya ganin Kayan aikin Cire Microsoft yana gudana kowane Talata na biyu na kowane wata. Bincika PC ɗin ku don software na ƙeta ko ƙwayoyin cuta.

Daga wannan hangen nesa, ba shi da kyau a gare ku ku zaɓi cire mrt.exe daga Windows 10 don kare lafiyar kwamfuta.

mrt.exe

Shin ya kamata ku kashe fayil ɗin Mrt.exe?

Yawanci, fayil ɗin mrt.exe ba ƙwayar cuta ba ne, amma tsari ne mai aminci akan PC ɗin ku. A matsayin muhimmin fayil ɗin tsarin don aiwatar da Kayan aikin Cire Microsoft, wannan Kada a cire mrt.exe a duk lokacin da kake son kunna MRT don kare PC ɗinka daga malware ko barazana.

A gefe guda, wannan tsarin Windows ba zai ɗauki babban amfani da CPU a ciki ba Windows 10 ta tsohuwa. Wannan yana nufin ba zai iya haifar da matsala ba.

Idan abin takaici, kwamfutarka tana aiki akan Microsoft Windows malicious Software Removal Tool tare da babban CPU, zaku iya ɗaukar matakan da ke ƙasa don warware kuskuren mrt.exe a cikin Windows 10 yadda ya kamata. Ko kuma a lokacin, kuna iya ƙoƙarin kashe mrt.exe don magance babban CPU ko cire wasu ƙwayoyin cuta waɗanda suka ɗauki sunan tsarin.

  Gyara Masu Kulawa waɗanda ke Rufe Bayan Booting

Shin fayil ɗin mrt.exe akan PC ɗinku cuta ce?

Abin da aka tattauna a sama game da wannan tsari yana nuna abin da ke faruwa a mafi yawan lokuta tare da wannan fayil, duk da haka, mrt.exe na iya zama kwayar cuta ba da sani ba kamar wasu malware akan PC ɗin ku.

Dangane da wannan yanayin, zai fi kyau ku ɗauki matakan da suka dace don bincika ko da gaske akwai ƙwayar cuta mai suna mrt.exe akan na'urar ku Windows 10 ko a'a.

Dangane da yadda zaku iya gano mrt exe virus ko rashawa, kawai kuyi ƙoƙarin bincika inda wannan fayil ɗin tsarin yake a kwamfutarka.

mrt.exe an ce yana cikin C: \WINDOWS\System32. Don haka, a cikin Fayil Explorer, je zuwa babban fayil ɗin System32 don nemo fayil ɗin mrt.exe. Idan za ku iya gano shi a can, yana nufin cewa fayil ɗin MRT.EXE akan PC ɗinku yana da aminci kamar yadda aka saba.

Ko da yake ba za ka iya samunsa a cikin wannan babban fayil ɗin ba, fayil ɗin mrt.exe na iya zama lalacewa ko kamuwa da wasu shirye-shirye ko aikace-aikace akan PC ɗinka. Kuna iya gwada cire shi, wanda aka yarda kuma ba zai haifar da matsala ba.

Kar a manta don gani: 10 Kyakkyawan Software na Antivirus Kyauta don saukewa

Gyara Babban Amfani da CPU na mrt.exe

Lokacin da ya zo ga kuskuren MRT wanda ya shafi yawan amfani da CPU ko fayil ɗin ba a samo ba, abu na farko da zai iya zuwa zuciyarka shine zaka iya cire shi daga Windows 10.

Anan, zaku iya amfani da wasu hanyoyin don warware matsalar Kayan aikin Cire Microsoft.

Magani 1: Duba lambar dawowar MRT

Hakanan zaka iya ƙarin sani game da yanayin aiki na mrt.exe a cikin Windows 10. Lambar dawowa na Microsoft Malicious Software Removal Tool yana nuna ko mrt exe yana aiki lafiya a kan PC ɗin ku.

  Yadda za a gyara ko cire Winthruster

A ƙarƙashin wannan yanayin, yana yiwuwa a buɗe faifan rubutu na MRT don duba lambar dawowa.

  • Rubuta Fayilolin Binciken a cikin akwatin bincike sannan danna Shigar don kewaya zuwa gare ta.
  • A cikin adireshin adireshin Fayil Explorer, kwafa da liƙa C: \ Windows \ debug kuma danna Shigar don nema.

mrt.exe

  • Sannan danna maballin sau biyu mrt bayanin kula bude shi.
  • A mrt Notepad, gungura ƙasa zuwa bincika kuma duba lambar dawowa.
  • Idan lambar dawowa akan PC ne 0, yana nufin cewa mrt.exe ba shi da haɗari.

mrt.exe

  • Da zarar kun lura cewa lambar dawowa akan PC ɗinku ba 0 bane, kuna iya buƙatar bincika mrt.exe virus a cikin Windows 10.

Magani 2: Run Windows Defender don bincika ƙwayoyin cuta na MRT

Idan fayil ɗin mrt.exe ya kasance a wani wuri ban da C:\WINDOWSSystem32, ko lambar dawowa ba 0 ba, zai fi kyau ka fara kunnawa. Fayil na Windows don saka idanu akan kwayar cutar a cikin Kayan aikin Cire Microsoft.

Bayan an kunna Windows Defender a cikin Windows 10, yi amfani da shi don gyara cutar.

  • Shigar Fayil na Windows a cikin akwatin bincike sannan danna Shigar don zuwa Cibiyar Tsaro ta Windows Defender.
  • A cikin Windows Defender Security Center, ƙarƙashin Kariya daga ƙwayoyin cuta da barazanardanna Yi sabon bincike mai sauri.

mrt.exe

  • Sa'an nan, Windows Defender za ta atomatik nemo mrt.exe Windows tsari virus a kan PC.
  • Tabbas, zaku iya gudanar da cikakken bincike a cikin Windows Defender maimakon saurin dubawa.
  • Ko gwada zazzagewa da shigar da ingantaccen software na riga-kafi na ɓangare na uku kamar Malwarebytes o AVG da kuma amfani da shi don bincika ƙwayoyin cuta da barazana.

Magani 3: Share fayil mrt.exe a cikin Windows Powershell

A ƙarshe amma ba kalla ba, tunda MRT ba zai iya maye gurbin wasu aikace-aikacen riga-kafi ba, kun cancanci musaki ko cire kayan aikin Cire Software na Malicious.

  BSOD da Kernel Tsoro: Bambance-bambance da Kwatanta tsakanin Windows da Linux/Unix

Kuma wannan na iya, a cikin ma'ana mai faɗi, dakatar da babban fayil ɗin mrt.exe babban kuskuren CPU a cikin Windows 10.

  • Shigar Windows Powershell a cikin akwatin bincike sannan danna dama don Gudun azaman mai gudanarwa.
  • Ana buƙatar gata na gudanarwa anan don yin wannan aikin.
  • En Wutar Lantarki ta Windows, kwafa da liƙa wannan umarni mai zuwa kuma danna Shigar don aiwatar da wannan umarni.
    • Haɓaka-Tsarin Tsara Ayyuka -TaskName "MRT_HB" TaskPath "MicrosoftWindowsWindowsRemovalTools" -Commit: $falseRemove-Abin 'C: WindowsSystem32MRT.exe

mrt.exe

  • Bayan haka, sake kunna kwamfutarka domin ya fara aiki.

Yana iya matsawa zuwa C: \ WindowsSystem32 \ MSchedExe.exe don share fayil ɗin mrt.exe muddin za ku iya gano shi a cikin wannan babban fayil ɗin.

Karshe kalmomi

An yi nufin wannan sakon don jagorantar ku ta hanyar Kayan aikin Cire Software na Malicious ko mrt.exe. Mun nuna muku abin da MRT yake da kuma ko ya kamata ku cire shi daga Windows 10, da yadda ake gyara yawan amfani da CPU tare da wannan kayan aikin cire malware na Microsoft.

Don zama takamaiman, ba zai haifar da matsala ba ko da kun kashe mrt.exe, amma zai fi kyau kada ku cire shi sai dai idan kuskuren mrt.exe ya ci gaba a kan PC ɗin ku.

Deja un comentario