Yadda ake Gyara Kuskuren 0x80042405-0xa001a

Sabuntawa na karshe: 04/10/2024
Kuskure 0x80042405-0xa001a

Ana amfani da Kayan aikin Ƙirƙirar Media, wanda aka fi sani da MCT, don ƙirƙirar kayan aikin watsa labarai. taya masu riƙe madaidaicin fayiloli don shigarwa Windows 10. Idan lokacin da kake amfani da wannan kayan aiki lambar ta bayyana, kuskure 0x80042405-0xA001A, wannan labarin zai taimaka muku sosai.

Menene ke haifar da kuskure 0x80042405-0xA001A?

Akwai dalilai daban-daban da zasu iya kawo karshen haifar da wannan kuskuren MCT, duk da haka, wasu sun fi kowa fiye da wasu. Don ba ku ƙarin haske game da shi, za mu nuna muku jerin rahotanni waɗanda za su iya taimaka muku gano kuskuren 0x80042405–0xA001A.

  • Tu kebul ba irin ba NTFS. Ana iya tsara tsarin fayil ɗin NTFS don amfani kawai akan kafofin watsa labarai na Windows. Wannan yana nufin cewa ƙwaƙwalwar USB dole ne ta kasance irin wannan. Yin amfani da wani daban zai haifar da kurakurai a cikin kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labarai.
  • Kuskuren kayan aikin aikin jarida. Microsoft ya tabbatar da cewa akwai shaidar kuskure a cikin kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labaru, inda kuskuren 0x80042405-0xA001A ya bayyana.
  • Kebul ɗin bashi da isasshen sarari. Lokacin da kebul na USB da kuke amfani da shi bai da isasshen sarari don wannan kayan aikin ƙirƙirar media, kuskuren zai faru.

Game da wannan, yana da mahimmanci a nemi masu gyara matsala masu inganci, musamman idan kuskuren 0x80042405–0xA001A ya ci gaba da bayyana akan kwamfutarka. Don haka ina gayyatar ku da ku lura da waɗannan hanyoyin.

Ta yaya zan iya gyara kuskuren Kayan aikin Media Creation 0x80042405-0xA001A

Samun share abubuwan da zasu iya haifar da wannan kuskuren babban fayil kayan aiki, lokaci yayi da za a koyi game da yiwuwar mafita. Kula da waɗannan shawarwari don kawo ƙarshen wannan gazawar har abada.

Hanyar 1. Zazzage kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labarai kai tsaye zuwa kebul na ku

Duk lokacin da kuskuren irin wannan ya bayyana, yana da mahimmanci a karanta ra'ayoyin masu amfani, wani lokacin ana iya samun mafita mai sauri da sauƙi. Misali, da yawa sun yi iƙirarin cewa mafita mafi sauƙi ga wannan kuskuren ita ce kwafi kayan aiki kai tsaye zuwa ƙwaƙwalwar USB wanda za ku yi amfani da shi azaman na'urar taya.

Wato lokacin da zazzage kayan aiki, dole ne ku zaɓi kebul ɗin da za ku yi amfani da shi lokacin shigar da Windows.

  Yadda ake Sarrafa Masu Amfani da Ƙungiya a cikin Active Directory: Cikakken Jagora

Yawanci, ana sauke wannan kayan aiki a wani wuri a kan rumbun kwamfutarka, kamar C: drive misali, don ƙaddamar da aikace-aikacen. Koyaya, idan kun bi waɗannan matakai masu sauƙi zaku iya tabbatar da cewa kuna da duk fayilolin da kuke buƙata akan kebul ɗin:

  • Zazzage sigar da ta dace ta Windows 10 Media Creation Tool daga Shafin yanar gizo na Microsoft
  • Sa'an nan dole ne ka zabi version a cikin abin da kayan aiki zai gudu. Zaɓi tsarin 32-bit ko 64-bit kuma zazzage fayil ɗin da ya dace.
  • Lokacin da za ku zaɓi inda za ku ajiye fayil ɗin, dole ne ku je Wannan pc → kuma zaɓi ƙwaƙwalwar USB. Harafin tuƙi na wannan zai zama harafi na gaba da ke zuwa bayan rumbun kwamfutarka ta ƙarshe.
  • Lokacin da zazzagewar ta cika, dole ne ka buɗe Fayil Explorer kuma ka sake zuwa Wannan pc → Kebul na USB. Daga nan, dole ne ku gudanar da Kayan aikin Media Creation kuma ku bi umarnin kan allo.

Hanyar 2. Tsara kebul na filasha kamar NTFS

Akwai babbar yuwuwar cewa an tsara kebul ɗin filasha a matsayin na'ura FAT32. Wannan na iya haifar da kuskure a cikin kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labaru, wanda zai kasance tare da kuskuren 0x80042405-0xA001A. A madadin kuma sauki bayani ne tsarin Kebul na USB a cikin tsarin NTFS.

  • Bi waɗannan matakan don ku sami nasara ba tare da ƙoƙari mai yawa ba:
  • Abu na farko da kuke buƙatar yi shine buɗe mai binciken fayil, zaku iya yiwa maɓallan Ctrl + E alama don shigar da sauri. Sannan dole ne ka danna Wannan PC.

mafita

  • Na gaba, dole ne ka danna dama akan ƙwaƙwalwar USB ɗin da kake son zuwa kuma zaɓi zaɓi Tsarin a cikin menu.

mafita

  • Nan da nan taga mai tsarawa zai bayyana akan allon. A nan, duk abin da za ku yi shi ne tabbatar da cewa, hakika, da tsarin fayil an saita zuwa NTFS.
  • Da zarar an gama abubuwan da ke sama, yanzu zaku danna Fara don tsara ƙwaƙwalwar USB. Da zarar kun gama aikin, dole ne ku sake gwadawa ko kunna kayan aikin Media Creation sau ɗaya.

Hanyar 3. Yi amfani da Gudanar da Disk don Juyawa zuwa MBR

Kowane kayan aikin ƙirƙirar media yana buƙatar saita kebul na USB azaman MBR maimakon GPT. Don canza wannan saitin bi waɗannan matakai masu sauƙi:

  • Danna maɓallan Windows + R don nuna Run unit.
  • Yanzu za ku rubuta raga kuma danna maɓallin Shigar don ci gaba da aiwatarwa.
  Mafi kyawun Shirye-shiryen 5 don Hana PDF

gyara kwaro

  • Lokacin da aka sa don sarrafa asusun mai amfani, kuna buƙatar danna Ee don app ɗin ya fara.
  • Bayan wannan, dole ne ka rubuta umarnin da aka nuna a hoton (Jerin faifai) kuma danna maɓallin Shigar.

gyara kwaro

  • Jerin na'urorin da aka haɗa zuwa kwamfutarka zai bayyana nan da nan. sake rubuta umarnin kuma zaɓi lambar diski. Dole ne ku canza # zuwa lambar diski da kuka yi amfani da ita don ƙirƙirar kafofin watsa labarai masu bootable.
  • Sannan dole ne ku shigar da umurnin "Tsaftace” kuma danna maɓallin Shigar don gudanar da shi.
  • Da zarar ka share duk bayanan daga sandar USB, dole ne ka kwafi umarnin maida mbr kuma danna maɓallin Shigar.

Lokacin da kuka kammala kowane ɗayan waɗannan matakan, zaku iya sake gwada aikin ƙirƙirar kayan aikin watsa labarai akan kwamfutarka. Tabbatar duba idan an warware kuskuren 0x80042405-0xA001A ko yana ci gaba da bayyana.

Hanyar 4. Kashe riga-kafi na ɗan lokaci

A cikin wallafe-wallafen da aka maimaita na gaya muku cewa riga-kafi Su ne matsalar janareta daidai gwargwado. Ba wai kawai suna son tsoma baki tare da haɗin yanar gizon ku ba, amma galibi suna hana wasu apps ko ayyuka suna gudana daidai.

Misali, yana da tabbacin cewa software kamar McAfee, F-Secure SENSE, don sunaye kaɗan, suna samar da kuskuren 0x80042405-0xA001A a cikin kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labarai.

Ganin wannan yanayin, wannan hanyar zaɓin mafita ce. Koyaya, ba shine mafi kyawun shawarar ba saboda ta hanyar kashe riga-kafi kuna fallasa kwamfutarku ga kurakurai masu yuwuwa. Idan za ku yi amfani da shi, tabbatar cewa kuna da kwafin madadin idan wani abu ya gaza.

  • Fara ta danna dama akan kowane sarari mara komai akan ma'aunin aiki kuma zaɓi Manajan Aiki.
  • Idan Task Manager ya fara a cikin m yanayin, ya kamata ka tabbatar da fadada kowane bayani ta danna inda ya ce. Bayanin yanayin.
  Yadda ake Sanin Abin da ke ɗaukar sarari akan Hard Drive ɗinku a cikin Windows

gyara kwaro

  • Je zuwa shafin gida ta amfani da menu a saman allon.

gyara kwaro

  • Nemo aikace-aikacen riga-kafi da ka sanya akan kwamfutarka kuma zaɓi ta ta danna shi.
  • Danna inda aka ce uninstall domin aikace-aikacen ya lalace idan kun sake kunna kwamfutar.
  • Sake kunna kwamfutarka kuma duba idan an warware kuskuren ko kuma yana ci gaba da bayyana.

Hanyar 5. Kashe Saitunan Dakatarwar Zaɓaɓɓen USB

  • Za ku danna maɓallan WindowsR Domin Run utility ya buɗe cikin nasara, bayan haka, dole ne ka rubuta iko sannan ka danna inda aka ce Karba. Wannan zai bude Control Panel.

gyara kwaro

  • Kuna buƙatar duba cewa an saita yanayin kallo zuwa Category sannan kuna buƙatar danna kan taken Hardware da sauti.

kuskure

  • Yanzu, za ku danna inda aka ce canza lokacin da kwamfutar ba ta aiki, wannan sashin yana cikin Zaɓuɓɓuka na Wuta.

kuskure

  • Sannan zaku danna kan canza saitunan wuta. Lokacin da kuke yin wannan, sabon taga ya kamata ya bayyana.

kuskure

  • Daga baya, dole ne ka je kasan allon kuma fadada sashin daidaitawar USB, don yin wannan, danna gunkin +. Da zarar an yi haka, dole ne ka faɗaɗa saitunan dakatarwa na USB kuma zaɓi deshabilitar a menu.

kuskure

  • Daga karshe sai ka danna Apply sannan ka danna OK domin taga ya rufe.
  • Yanzu gwada sake amfani da kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labarai kuma duba idan an gyara kuskuren 0x80042405-0xA001A.

Ina fatan wannan ɗan jagorar yana taimaka muku warware wannan kuskure kuma kuna iya amfani da kwamfutarku ba tare da gazawa ba. Idan kun san wata hanyar da za ta iya taimakawa wajen magance wannan ƙaramar matsala amma mai ban haushi, kada ku yi shakka a raba ta a sashin sharhinmu da ke ƙasa. Kar ka manta da raba wannan bayanin tare da abokanka. Mu hadu a littafinmu na gaba.