Yadda ake Kashe Mataimakin Google

Sabuntawa na karshe: 04/10/2024

Idan kana amfani da Android, tabbas kun ci karo da Wizard na Google. Yayin da mayen zai iya zama da amfani sosai idan aka yi amfani da shi daidai, akwai yanayi da yawa inda zai iya zama mai ban haushi. Wannan yawanci yana faruwa lokacin da aka kunna mataimaka ba da gangan ba ko kunna shi lokacin da ba a buƙata ba saboda alamun kunnawa ko kunnawa. umarni "Hai, Google." Baya ga wannan, mataimaki kuma wani lokacin yana iya kunna ba tare da dalili ba, wanda shine dalilin da yasa mutane da yawa ke neman kashe Mataimakin Google. Kamar haka, cimmawa kashe mataimakin google  alama ita ce kawai mafita ta hankali ga wannan maimaita bacin rai.

kashe mataimakin google

Me yasa Google Assistant ya kashe?

Ya zama cewa ba za a iya tambayar amfanin mataimaki ba saboda zai iya taimaka muku sarrafa gidan ku tare da abubuwa da yawa. Duk da haka, akwai kuma abubuwan da ke damun keɓantawa waɗanda za su iya yin la'akari da su.

Ana iya tabbatar da waɗannan damuwar cikin sauƙi, kamar yadda Mataimakin Google ke buƙatar sauraron makirufo don ɗaukar duk wani umarni da za a iya tura shi zuwa gare shi. Koyaya, ci gaba da sauraron makirufo ta Mataimakin Google Ba abin da kowa ke yabawa ba ne, kuma saboda kyawawan dalilai.

Ko da menene dalilin da kuke da shi, kashe Mataimakin Google abu ne mai sauƙi da gaske kuma kuna iya yin shi tare da ƴan sauƙi umarni. Da wannan ya ce, bari mu fara mu nuna muku yadda ake kashe Mataimakin Google ba tare da bata lokaci ba.

Kashe Google Assistant akan wayoyin Android

Mataimakin Google sabis ne wanda ba za ka iya cirewa daga wayarka ba saboda ba za a iya cire ta ba. Koyaya, zaku iya kashe fasalin ta hanyar app. Google akan na'urarka. Wannan abu ne mai sauƙi don yin, bi umarnin da ke ƙasa:

  • Da farko, bude app Google a wayarka.
  • Da zarar app ɗin ya buɗe, danna maɓallin gunkin bayaninka a saman kusurwar dama.
  Yadda ake Sanya Google Pixel Launcher akan Android

  • A cikin menu da ya bayyana, zaɓi zaɓi sanyi bayar da.
  • Idan baku ga zaɓin Saituna ba, rufe menu ta danna waje da shi.
  • Bayan haka, a kusurwar dama ta ƙasa, danna zaɓi more (maki uku) aka bayar.

  • A can, ya kamata ku iya ganin zaɓin Saita Matsa shi don kewaya zuwa Saituna.

  • Da zarar kun shiga menu na Saituna, matsa zaɓi An bayar da Mataimakin Google.

  • Bayan kun gama wannan, je ƙasa ku nemo zaɓin Janar sannan a taba shi.

  • A ƙarshe, da zarar kun kasance cikin saitunan gabaɗaya, danna maballin kusa da Mataimakin Google don amsawa.

Kashe Hey, Dokokin Google

Idan ba ku son kashe Mataimakin Google gaba ɗaya, amma kun fi son musaki umarnin murya, kuna iya yin hakan cikin sauƙi. Baya ga haka, Google kuma yana da fasalin buga murya wanda ke ba ku damar yin rubutu da muryar ku maimakon amfani da hannayenku idan kuna cikin aiki. Don musaki umarnin Hey Google, bi umarnin da ke ƙasa:

  • Don farawa, kewaya zuwa menu Saita kamar na sama.
  • Can, matsa zaɓi Mataimakin Google.
  • Yanzu, sau ɗaya a cikin menu na Mataimakin Google, matsa zaɓi Hey Google & Voice Match samu a saman.
  • Matsa madaidaicin da ke kusa Barka dai Google don kashe shi.
  • Da zarar an yi haka, yakamata a kashe umarnin murya kuma Mataimakin Google ba zai ƙara sauraron makirufo ba.

Kashe Mataimakin Google akan na'urori masu wayo na Google

Idan kuna amfani da na'urar Smart Google a gida wanda ƙila ya haɗa da na'urori kamar Google Home ko Nest, Mataimakin Google ma yana cikin haɗe, a fili. Ya bayyana cewa babu wata hanyar da za a iya kashe Mataimakin Google akan na'urori masu wayo na Google saboda mataimakin wani yanki ne na na'urar.

  Yadda ake Gyara Kuskuren ERR_CACHE_MISS a cikin Chrome

A cikin irin wannan yanayin, abin da za ku iya yi shi ne kashe makirufo don kada mataimaki ya ji magana kuma a ƙarshe bai kunna ba. ɓatar da makirufo yakamata ya zama kyakkyawa mai sauƙi, nemo maɓallin makirufo akan na'urarka sannan danna shi don kashe shi.

Yawancin lokaci ana samunsa a bayan na'urori kamar Google Home ko Nest. Don Google Home Mini ko Nest Mini, zaku sami maɓallin bebe kusa da igiyar wutar lantarki na na'urar ku.

Idan kun bi kowane umarni da shawarwarin da aka tsara a cikin wannan shigarwar zuwa wasiƙar, za ku sami nasarar kashe Mataimakin Google. Na gode da kuka zaba mana, za mu gan ku a gaba.