gyara hasarar farin allo a cikin gida windows 10

Sabuntawa na karshe: 04/10/2024

Inicio Windows Ƙoƙarin 10 don tabbatar da daidaiton ƙwarewa, ba tare da la'akari da tsarin tsarin ku ko nau'in tsari da ayyuka da kuka zaɓa don sanyawa da gudanar da kowace rana ba. Duk da haka, daga lokaci zuwa lokaci, za ku iya ci karo da mabambanta mabanbanta. Abin farin ciki, yawanci kuna iya warware su ta amfani da ginanniyar hanyoyin magance matsala ko yin gyare-gyare masu sauƙi. A gefe guda, matsalolin sun ɗan fi sauƙi don warwarewa lokacin da kake amfani da shirin gyara matsala. Farin hasarar allon rayuwa.

Ko ta yaya, idan a halin yanzu kuna fama da yanayin Asarar Rayuwa ta Farin allo akan tsarin ku Windows 10, babu buƙatar firgita. Akwai wasu hanyoyin da za a gyara wannan kuskure mai ban haushi kuma za mu yi rikodin su a cikin wannan koyawa.

Farin Asarar Rayuwa akan PC - Hanyoyi 8 masu Sauƙi don Gyara shi

  1. Sake kunna tsarin naúrar.
  2. Cire duk wani abin da zai iya haɗawa ta hanyar haɗi kebul.
  3. Canja yanayin bincike na kuskure.
  4. Yana maye gurbin sarrafawar hoto.
  5. Yana aiki da sabuntawa zuwa Gidan Windows.
  6. Datti daga maye gurbin Windows na Gida.
  7. Yi amfani da darajar dawo da tsarin Windows Home Automation.
  8. Yi wasu gwaje-gwaje akan {hardware}.

1. Gyara tsarin Windows 10 a gida

Idan kuna samun asarar kuskuren farin allo yayin ƙoƙarin samun injin ku yana aiki lafiya kuma shafin yanar gizon shiga Windows na gida baya nunawa ta kowace hanya, abu na farko da yakamata ku gwada shine sake kunnawa ƙarfi.

Idan wani takamaiman kayan aiki ko ƙananan tsarin ya haifar da matsalolin, sake yi kwanan nan ya kamata ya gyara komai. Yanzu, a mafi yawan lokuta, ana iya fara sake kunnawa ƙarfi ta riƙe maɓallin wuta na ɗan daƙiƙa. Danna kawai ka riƙe maɓallin wuta har sai an kammala aikin kashewa. Sa'an nan kuma sake kunna Home Windows 10 tsarin.

  • KARANTA KUMA: Shin Windows 10 PC yana ɗaukar lokaci mai tsawo don sake farawa? Anan akwai hanyoyi guda 4 don gyara shi
  Yadda ake kulle ko goge Mac ɗin da aka ɓata ko sata

2. Cire duk wani abu da aka haɗa ta USB

Idan sake yi guda ɗaya bai share farin shafi na rayuwa ba, ya kamata ka fita duk na'urorin da za su iya haɗawa ta USB. Zai fi dacewa cewa tsarin waje shine dalilin da yasa farar taga ba daidai ba a kan PC ɗin ku yana aiki da tsarin aiki na Windows.

Don farawa, cire komai daga kwamfutarka, gami da kwamfutar hannu da katin. Sa'an nan kuma sake kunna PC ɗin ku kuma ga abin da zai faru. Idan tsarin aikin Windows yana aiki akai-akai, fara haɗa kayan aikin ku ɗaya bayan ɗaya. Idan wani tsarin waje baya aiki kamar yadda ake tsammani, yanzu zaku iya ƙayyade wannan.

3. Shiga Yanayin aminci

Yawancin lokaci mai amfani na ɓangare na uku shine dalilin da yasa kuka sami shafi mara izini na asarar rayuka. Don warware matsalar da sanin idan app ɗin baya aiki yadda yakamata, kuna buƙatar shigar da yanayin lafiya.

A cikin yanayin aminci, ta tsohuwa, an kashe duk fasalulluka na ɓangare na uku. Don haka, a taƙaice, idan a cikin yanayin aminci tsarin ku yana aiki cikin sauƙi, yana nuna cewa kwas ɗin ɓangare na uku ne ya haifar da matsalolin, wanda yanzu kawai za'a iya cirewa. Anan ga yadda zaku iya sake kunna Gida Windows 10 lafiya:

  1. Danna maɓallan gajerun hanyoyi na madannai Lashe + R. .
  2. A cikin rarraba filin RUN msconfig kuma danna Shigar.
  3. Kawai facin Windows Home wanda kake son cirewa.

7. Yi Amfani da Matsayin Mayar da Tsarin

Idan ba za ka iya warware matsalar farin taga, ya kamata ka yi la'akari da yin amfani da mayar matakin. Ta wannan hanyar, zaku iya dawo da tsarin Windows ɗinku na gida zuwa cikakkiyar yanayin amfani. Idan kun zaɓi wannan hanyar, ku yi hankali, domin duk abin da aka saka bayan wannan matakin maidowa zai iya ɓacewa.

  • KU KARANTA KUMA: Sauya taga launin toka na haɗarin mutuwa akan kwamfutarku
  Wace hanya ce mafi kyau don duba bayanin martabar wani akan Instagram?

8. Yi wasu {hardware} kimantawa

Idan matsalar ta ci gaba, dole ne ku yi wasu kimantawa, tunda matsalar na iya kasancewa a cikin ɗayan abubuwan {hardware}. Kuskure {hardware} kuma na iya zama sanadin: zai iya zama katin zane, duba, GPU, rumbun kwamfutarka, har ma da motherboard.

Don yin wannan, tabbatar da cewa komai yana aiki daidai, maimakon haka, yi amfani da dabarun magance matsalar da ke sama marasa tasiri. Idan ba ku da masaniyar yadda ake aiwatar da waɗannan kimantawa na {hardware} (a ​​takaice, dole ne ku bincika saurin gudu da sauran sigogin kwatankwacinsu), yana da kyau ku danƙa kwamfutarku ga ingantaccen sabis na fasaha.

ƘARUWA

A can kuna da shi, wannan shine yadda zaku iya gyara asarar rayuwar fararen allo a cikin Windows 10. Idan kuna da wasu tambayoyi ko kuna son raba tare da mu abubuwan lura da abubuwan ku na sirri, yi amfani da sarari sharhi.

LABARI MAI DANGAN DON DUBA:

  • Rawaya allo na asarar rai a cikin Gida windows 10: Waɗannan su ne hanyoyi masu sauƙi don magance shi
  • Kuna da allon rayuwa mai launin shuɗi akan PC? Wadannan su ne mafi sauki hanyoyin magance shi
  • Asarar ruwan lemu na allon rayuwa a cikin Gida Windows 10[FIX]

Deja un comentario