Idan ba za ku iya bugawa daga MacBook ɗinku zuwa Firintar Wi-Fi ba, za ku ga a ƙasa matakan gyara Kuskuren Gano 'Babu Masu Firint ɗin AirPrint' Mac.

Babu Kuskuren Fannin AirPrint akan Mac
Ganin cewa ƙwarewar Apple's AirPrint yana aiki mara kyau da yawa daga cikin lokuta, ba sabon abu bane gano MacBook, iPhone or iPad Tasowa tare da 'Babu Gano Na'urar buga AirPrint' Saƙon Kuskuren.
Babban manufar wannan kuskure shine saboda MacBook da Printer ba a haɗa su da al'umma iri ɗaya ba, duk da haka yana iya faruwa sakamakon dalilai daban-daban.
Bugu da ƙari, dole ne ku tuna cewa AirPrint baya aiki akan hanyoyin sadarwar WiFi na Jama'a sakamakon dalilai na aminci.
1. Yi Tabbaci Mai Buga yana Iya Bugawa
Mataki na ɗaya zai iya zama don kawar da yuwuwar kasancewar Printer yana cikin Yanayin Tsaye ko Barci. Bugu da ƙari, duba Nunin Firintocin da Gudanarwa don tabbatar da cewa babu kurakurai ko fitillu masu ƙyalli.
Idan Printer ya KASHE ko a Yanayin Barci, danna maɓallin Maɓallin makamashi kuma yi tsammanin firinta zai fara farawa da saita haɗin wi-fi tare da MacBook ɗin ku.
2. Make Positive da Printer ya dace da Apple Gadgets
Idan kuna ƙoƙarin bugawa daga Mac zuwa Printer na farko, tabbatar da cewa firinta ya dace da Apple Gadgets.
Ya kamata a yi magana game da wannan a cikin Littafin Jagora wanda ya zo nan tare da Printer. Idan ba haka ba, za ku iya duba lissafin Raka'o'in da suka dace da AirPrint kamar yadda ake bayarwa Apple.
3. Sake kunna Printer & Router
A cikin yanayi da yawa, koma bayan bugu akan MacBook galibi shine sakamakon ƙananan kurakuran software da wuraren haɗin gwiwar al'umma. Ana iya gyara wannan yawanci ta Sake kunna firinta da kuma na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa: Cire haɗin Modem/Router daga Ƙarfin sa yana samar da wadata> jira 60 seconds kuma shiga cikin Modem/na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sake zuwa gare shi Samar da Makamashi wadata.
Mai bugawa: Sake kunnawa da firinta kuma yi tsammanin Printer ya fara farawa kuma ya zama mai iya bugawa.
Da zaran an shirya firinta, yi ƙoƙarin buga abu ɗaya daga cikin Mac ɗinku Lokacin da har yanzu kuna ganin kuskuren “Ba a Gano Mawallafi ba”, canza zuwa hanyar da ta biyo baya.
4. Sake saita Printing System a kan Mac
Tsarin Printer Sake saita zai cire Printer daga Mac, yana ba ku damar fara na yau da kullun ta hanyar haɗa da firinta zuwa injin ku.
Danna kan apple icon a saman menu mashaya kuma zaɓi tsarin Preferences a cikin menu mai saukewa.
A allon nunin Preferences System, danna kan Printer & Scanners.
A kan allon nuni na gaba, danna-dama akan firinta kuma zaɓi Sake saita Tsarin Bugawa zabi.
A kan pop-up na tabbatarwa, danna kan Sake saita don tabbatar.
Idan An Inganta, shigar da naku Admin Mutum ID da kuma Kalmar siri don ba da izinin wannan hanya ta. A kan allon nuni na gaba, danna kan + button don ƙara firinta zuwa MacBook ɗin ku.
Kasance da hankali: Yana yiwuwa a buƙaci ka danna kan Alamar kulle sannan ka shiga Admin dinka Taken Mutum da kuma password.
A kan allon nuni na gaba, tabbatar cewa kuna kan Default tab > zaɓi naka firinta kuma danna kan Add button.
Bayan wannan, kuna buƙatar samun damar bugawa daga MacBook ɗinku, tare da fitowa cikin saƙon Kuskuren 'Ba a Gano Fannin AirPrint'.
- Nasihu kan yadda ake Buga Shafuka Biyu akan kowace Sheet akan Mac
- Nasihu kan yadda ake kashe bugu mai gefe biyu akan Mac
Sunana Javier Chirinos kuma ina sha'awar fasaha. Idan dai zan iya tunawa, ina sha'awar kwamfuta da wasannin bidiyo kuma wannan sha'awar ta ƙare a cikin aiki.
Na shafe fiye da shekaru 15 ina buga game da fasaha da na'urori a Intanet, musamman a cikin mundobytes.com
Ni kwararre ne a harkar sadarwa da tallace-tallace ta kan layi kuma ina da masaniyar ci gaban WordPress.




