
Kodayake fasalin yanke shawara akan wayoyi Android Yana da amfani don toshe kiran spam, amma kuma ana iya amfani da shi rashin adalci don toshe kira na gaskiya don sirri da wasu dalilai. A cikin wannan labarin, muna samar muku da kyakkyawan zaɓi don gano ko wani ya toshe lambar ku akan wayar Android.
Nemo idan wani ya toshe adadin ku akan wayar Android
Kamar yadda muka fada a baya, da alama wani yana amfani da tsarin toshe suna a wayarsa ta Android don hana kiran ku. Hakanan yana iya yiwuwa wani ya yi kuskure ya ƙara lambar wayarka zuwa maƙallan kulle.
A kowane hali, yana da kyau a duba idan lambar sadarwar ku ta toshe lambar wayar ku akan wayarsu ta Android.
Abin farin ciki, akwai takamaiman hanyoyi don gano ko wani ya toshe adadin ku. A cikin wannan labarin, za mu nuna muku jerin dabaru don gano ko wani ya toshe adadin ku, don ku iya tabbatar da cewa an toshe adadin ku cikin aminci.
1. Fadi sunan abokin hulɗa wanda kuke tunanin ya toshe adadin ku
Kawai bude wayar Android ka sanya sunan lambar wayar wanda kake tunanin ya toshe lambar wayar ka akan wayar Android.
Yayin da kake kiran mutumin, yi rubutu kuma ka lura da abin da ke faruwa yayin kiran a hankali.
1.1. Wayar ta saba yin ringi daidai (aƙalla zobe 5-15)?
1.2 Wayar kawai tana yin ringi da sauri da sauri ko kuma baya yin ringin kwata-kwata kuma ana karkata da sauri zuwa saƙon murya.
1.3. Sannan gwada kiran wannan tuntuɓar wasu ƴan lokuta kuma duba idan an karkatar da kiran ku zuwa saƙon murya a duk lokacin da kuka yi ƙoƙarin sanya lambar.
Kiran da ke zuwa saƙon murya nan take ko kuma ana tura su ba zato ba tsammani zuwa saƙon murya bayan zobe ɗaya ana ɗaukarsa ƙaƙƙarfan alamun lambar wayar da aka toshe.
Koyaya, yakamata kuyi la'akari da wasu yuwuwar, kamar an cire haɗin wayar abokin hulɗar ku saboda wasu dalilai. Bugu da ƙari, mai yiwuwa abokin hulɗarku ya saita duk kira zuwa saƙon murya da sauri kuma ya manta share wannan saitin.
WhatsApp yana da masu biyan kuɗi sama da biliyan ɗaya, don haka akwai kyakkyawan damar abokin hulɗarku yana kan WhatsApp. Idan abokin hulɗarku yana kan WhatsApp, kuna iya aika saƙon rubutu ta WhatsApp ku ga abin da ya faru da saƙonku.
2.1. Take da Sakon abun ciki na WhatsApp zuwa ga tuntuɓar, kawai tambayar su su bincika ko sun karɓi saƙon ku.
2.2. Da zarar kun aika da Saƙon, fara jira dubi alamun bayan aika saƙon (duba hoton da ke ƙasa).
Za ku lura da alamar rajistan farko lokacin da saƙon ya bar wayarka. Alamar rajista ta biyu tana bayyana lokacin da aka sami saƙon akan wayar mai karɓa.
Koyaya, idan saƙon ku kawai ya karɓi alamar bita, tabbatar da cewa mai yiwuwa abokin hulɗarku ya toshe ku akan WhatsApp shima. Don haka yana yiwuwa ma an toshe adadin ku a cikin lambobin wayarku ta Android.
2.3. Idan sakonka ya sami alamun bita guda biyu, ci gaba da duba alamun bita ka gani ko akwai juya shuɗi.
Idan alamar bita ta zama shuɗi, wannan yana tabbatar da cewa da gaske abokin hulɗarku ya ga saƙon rubutu na ku. Tunda buƙatarku mai sauƙi ce, bai kamata ya yi wahala abokin hulɗarku ya amsa da ɗan gajeren jimla ba.
Idan lambar sadarwar ku ba ta amsa ba (ko da bayan ganin saƙon ku), yana nuna ta wata hanya cewa ba sa son mu'amala da ku kuma wataƙila sun toshe lambar wayar ku.
Binciken sakamakon
Yiwuwar toshe lambar wayar ku a cikin lambobin wayar Android ya fi yiwuwa idan ba za ku iya tuntuɓar lambar sadarwar ku ba, ta hanyar kira ko aika saƙon rubutu ta WhatsApp, idan kuma kun gano alamun masu zuwa.
1. Ana tura kiran ku zuwa saƙon murya bayan ringi 1 ko nan take.
2. Kuna jin sautin aiki kuma za a rage yanke shawara.
3. Kuna iya ganin alamar bita kawai akan saƙon WhatsApp da aka aika zuwa wannan lambar.
Mataki na ƙarshe don tabbatar da cewa an toshe adadin ku
Matakan da ke sama yakamata su isa su yi hasashen cewa tabbas an toshe lambar wayar ku, tunda in ba haka ba babu wani dalili na hankali da zai sa ba za ku iya tuntuɓar wani ta waya ko imel ba.
Koyaya, kuna iya buƙatar yin wannan mataki na ƙarshe don tabbatarwa da samun sanarwa kai tsaye cewa lambar sadarwar ku ta toshe ta.
1. Kashe mai kira ID da yin suna
Canja ID ɗin kiran wayar ku ta Android ta bin waɗannan matakan kuma duba idan ta kira Contact. Manufar wannan yanayin ita ce rufe adadin lambar sadarwar ku kuma duba ko lambar sadarwar ku ta yanke shawara ko a'a.
1. Buɗe a ciki Teléfono Application akan wayar ku ta Android.
2. Sai famfo ƙarin (ko gunkin menu na mashaya 3) a saman kusurwar dama na allo.
3. A cikin menu da ya bayyana, danna Saiti.
4. A kan allo na gaba, danna Settingsarin saiti (ko mafi girma saituna).
5. Taɓa Aika ID na mai kira na
6. A cikin mahallin menu, danna Boye adadin kuma ya taɓa soke don sake fita menu na ID na mai kira.
Yanzu da an ɓoye ID na mai kiran ku, kira lambar wayar ku kuma ku kula sosai da abin da zai faru da sunan ku.
A wannan karon lambar wayar ba za ta ganuwa ga abokin hulɗar ku ba kuma ya kamata ku iya yin ɗaya daga cikin masu zuwa idan lambar sadarwar ku ta toshe lambar ku.
1. Mai yiwuwa abokin hulɗarka yana yanke shawara, ba tare da sanin cewa kai ne ke kira ba. Wannan yana tabbatar da cewa lambar sadarwar ku na iya karɓar kira, amma saboda wasu dalilai baya duba kiran ku.
2. Wayarka ta abokin hulɗarka yawanci tana yin ringi a wannan lokacin kuma ba a juyar da ita kwatsam zuwa saƙon murya ba. Wannan yana tabbatar da cewa lambar sadarwar ku ta saita adadin ku don zuwa saƙon murya.
3. Mai shiga tsakani naku zai iya juyar da shawarar, yana yanke ku a inda yake shirye ya gane muryar ku. A wannan yanayin, ba kwa buƙatar ƙarin hujja.
A cikin duk waɗannan yanayi, yana da ma'ana a yi tunanin cewa lambar wayar ku ta fi yuwuwa an toshe ta ta wannan bayyanannen tuntuɓar.
Kalma: Katange ID mai kira ba zai yi aiki a wayar ku ta Android ba idan sabis ɗin ku ya kashe wannan fasalin. A wannan yanayin, zaku iya gwada kira daga wata wayar.
Hanyar da ba ta tilas ba: Share lamba daga fayil ɗin ku
Wannan wata hanya ce don tabbatarwa idan lambar sadarwar ku ta toshe adadin ku akan wayar ku ta Android. Bincika ko wannan hanyar tana aiki akan wayar ku ta Android.
1. Buɗe a ciki Maɓallin Solicitud de a wayarka ta android.
2. Nemo Tuntuɓi wanda kuke tunanin ya toshe adadin ku kuma danna maɓallin Alamar tuntuɓar juna
3. A shafin gida na Tuntuɓi, danna ƙarin a saman kusurwar dama na allonku.
4. Sai famfo Share a cikin ƙaramin menu wanda ya bayyana.
5. Za ku ga taga popup, danna Share don bincika idan da gaske kuna buƙatar share wannan lambar.
6. Da zarar an share lambar sadarwar, fara rubuta sabon saƙo ta hanyar fara buga taken lambar sadarwar ku a cikin menu mai saukewa. Zuwa sashi wani bangare na sakon (duba hoton da ke ƙasa).
Kalma: Tabbatar cewa duk lambobi shafin yana kunne idan kana buga taken lamba.
Zai fi kyau a ga ID na abokin hulɗar ku nan da nan azaman lambar sadarwa kai tsaye idan lambar sadarwarku ba ta toshe adadin ku ba.
Idan taken lamba ba ze A matsayin abokin hulɗar kai tsaye, za ku sami damar sake samun tabbacin cewa abokin hulɗarku ya toshe adadin ku a wayar su ta Android.
- Yadda ake Amsa kira da saƙon rubutu akan wayar Android
Sunana Javier Chirinos kuma ina sha'awar fasaha. Idan dai zan iya tunawa, ina sha'awar kwamfuta da wasannin bidiyo kuma wannan sha'awar ta ƙare a cikin aiki.
Na shafe fiye da shekaru 15 ina buga game da fasaha da na'urori a Intanet, musamman a cikin mundobytes.com
Ni kwararre ne a harkar sadarwa da tallace-tallace ta kan layi kuma ina da masaniyar ci gaban WordPress.