- Ƙungiyoyi masu suna da launuka, aiki tare a cikin na'urori da masu rugujewa.
- Gajerun hanyoyi da bincika tare da @shafukan don nemo da sarrafa abubuwa cikin sauri.
- Sunan windows da samfotin shafin don ƙarin mahallin.
- Zaɓuɓɓuka na ci gaba: tutoci da mai tsara shafin tare da IA.
Idan Chrome yana ƙoƙari ya zama teku na shafuka a duk lokacin da kuke aiki ko jin daɗi, tsara shi da kyau yana haifar da bambanci.Mai binciken ya haɗa da fasalulluka na asali don buɗewa, motsi, haɗawa, haɗawa, ɓoyewa, bincike, da maido da shafuka, da kuma zaɓuɓɓukan sanyawa windows suna, kallon samfoti na linzamin kwamfuta, har ma da tilastawa barin tafiyar matakai idan wani abu ya fado.
A cikin layin masu zuwa zaku sami cikakken jagora mai amfani don sarrafa shafuka da ƙungiyoyi a cikin Chrome, Gajerun hanyoyin keyboard da ayyuka na gwaji, ciki har da kayan aiki tare da ilimin artificial wanda ke ba da shawara da ƙirƙirar ƙungiyoyi ta atomatik. Za ku ga yadda ake adana lokaci, tsabta, da ruwa a duka tebur da sauran na'urori inda kuke amfani da asusunku. Google.
Buɗe shafuka, windows, da mahaɗa cikin sauri
Don ƙaddamar da sabon shafin nan take, yi amfani da maɓallin Sabon Tab a saman mai lilo ko gajeriyar hanyar madannai. a Windows y Linux, latsa Ctrl + T; in Mac, Command ⌘ + T. Wannan yana kawo sabon shafin Tab, wanda zaku iya keɓancewa tare da jigogi da gajerun hanyoyi don fara ku nan take.
Lokacin da kake buƙatar taga daban, ja shafi daga taga na yanzu ko amfani da gajeriyar hanya don buɗe sabuwar taga.: A kan Windows da Linux, Ctrl + N; akan Mac, Command ⌘ + N. Tsaga windows yana taimaka maka ware mahallin aiki ko amfani da na'urori daban-daban.
Hakanan zaka iya buɗe fayilolin gida kai tsaye a cikin shafin Chrome tare da hanyoyi biyu masu sauƙi: Jawo fayil ɗin daga tebur ko babban fayil zuwa shafin burauza (za ku ga ƙara da sauri idan an goyi bayan), ko amfani da gajeriyar hanya don buɗe fayiloli: akan Windows da Linux, Ctrl + O; akan Mac, Command ⌘ + O, zaɓi fayil ɗin, kuma kun gama.
Idan kana son buɗe hanyar haɗi ba tare da rasa ganin shafin na yanzu ba, yi shi a cikin wani shafin tare da karimci mai sauri.A kan Windows da Linux, riƙe Ctrl kuma danna mahaɗin; akan Mac, riƙe Command ⌘ kuma danna. Wannan yana sa karatun ku ya zama santsi.
Shirya shafuka: matsar, fil, da canzawa zuwa wata taga
Don sake tsara shafuka, kawai ja su a saman mashaya har sai sun kasance inda kuka fi dacewa.Wannan ƙaramin karimcin yana haɓaka mahallin sosai yayin aiki tare da shafuka masu alaƙa da yawa.
Maƙallan shafuka suna kiyaye mahimman shafuka kusa da hannu kuma yana hana rufewar bazata.Danna dama akan shafin kuma zaɓi Pin; za ku ga yana raguwa don nuna gunkin rukunin yanar gizon kawai. Idan kana son mayar da wannan, danna-dama kuma Cire, kuma zai dawo zuwa girmansa na yau da kullun.
Matsar da shafi zuwa wani taga yana da sauƙi kamar amfani da menu na mahallinDanna dama akan shafin da kake son matsawa, zaɓi Matsar da shafin zuwa wata taga, sannan zaɓi wurin da za'a nufa. Tabbatar cewa kun shiga tare da bayanin martaba iri ɗaya a cikin windows biyu don su bayyana a matsayin inda za'a iya zuwa.
Ƙirƙiri, sarrafa, da ba da damar ƙungiyoyin shafuka
Ƙungiyoyin shafuka suna ba ku damar haɗa shafuka na jigo ɗaya a ƙarƙashin suna da launi., kamar Aiki, Makaranta, ko Tafiya. Don ƙirƙirar rukunin ku na farko, danna-dama akan shafin kuma zaɓi Ƙara zuwa sabuwar ƙungiya. Ƙungiyar za ta bayyana tare da digo ko suna idan kun sanya ɗaya.
Kuna iya keɓance kowace ƙungiya tare da suna da launi don ganewa nan take.Danna da'irar ko sunan rukuni don gyara shi kuma canza launi ko rubutu zuwa ga son ku. Taken zai bayyana a gaban rukunin shafuka, yana sauƙaƙa gano mahallin su cikin sauri.
Ƙara sababbin shafuka zuwa ƙungiya yana da sauƙi kamar jawo su cikin rukuni.Za ku ga jagorar launi a ƙasa mai tabbatar da cewa za a haɗa su cikin ƙungiyar. Wani zaɓi: danna-dama shafin, Ƙara zuwa ƙungiyar data kasance, kuma zaɓi ƙungiyar da aka yi niyya.
Hakanan zaka iya ƙirƙirar sabon shafin kai tsaye a cikin ƙungiya.Danna-dama sunan ƙungiyar kuma zaɓi Sabon Tab a Rukuni; za a sanya sabon shafin a ƙarshen saitin shafuka don ku ci gaba da aiki ba tare da rasa tsarin ba.
Lokacin da kake son adana sarari na gani, ruguje ƙungiya ta danna sunanta ko da'irar launi.. Danna kan taken rukuni don fadada shi. Ta wannan hanyar, zaku iya canzawa da sauri tsakanin ƙungiyoyin aiki ba tare da ƙulla mashigin shafin ba.
Don cire shafi daga rukunin, ja shi ko amfani da Cire daga menu na rukuni.Idan burin ku shine cire rukuni ba tare da rufe komai ba, zaɓi Cire ƙungiya daga menu na rukuni; duk shafuka za su kasance a buɗe amma ba a haɗa su ba.
Idan kana son rufe duk shafuka a rukuni lokaci guda, yi amfani da zaɓin Rufe Ƙungiya a cikin menu na kai.Idan kun canza ra'ayin ku, je zuwa menu na Chrome, Tarihi, kuma gano wurin da aka Rufe Kwanan nan. Za ku ga sunan rukuni da launinsa. Kuna iya Mayar da Rukuni kuma ku dawo da duka rukunin.
An tsara fasalin ƙungiyoyin don daidaita canje-canje a duk na'urorin ku inda kuka shiga da asusun Google ɗaya.Lokacin da kuka ƙirƙira, sake suna, ko canza launuka, waɗannan saitunan ana adana su ta atomatik kuma ana amfani da su a duk inda kuka yi amfani da wannan bayanin. Ka tuna cewa share ƙungiya kuma yana cire ta daga wasu na'urori masu alaƙa.
Boyewa da nuna ƙungiyoyi tare da dannawa ɗaya yana taimaka maka ka mai da hankaliIdan kun fi son ganin sunan rukuni kawai ko da'irar a cikin mashaya, rusa ƙungiyar; lokacin da kake son komawa shafin sa, fadada shi. Karamin karimci ne da ke wanke kallo sosai.
Da fatan za a lura da ƙayyadaddun da aka ambata a cikin wasu jagororin: yawanci ba ku haɗa kafaffen lashes tare da lashes na yau da kullun a cikin rukuni ɗaya.Ko da yake za ku iya sake tsarawa da gyara su yadda kuke so, yi ƙoƙarin kiyaye fayyace ma'auni don kada tsarin ya zama mai ruɗani.
Nemo shafuka, samfoti da windows suna
Tare da buɗaɗɗen shafuka masu yawa, bincike daga mashigin adireshi shine ceton rai.. Rubuta @tabs
A cikin omnibox, danna Tab ko Spacebar kuma shigar da kalmomi masu mahimmanci; zaɓi sakamakon daga lissafin don tsalle kai tsaye zuwa wannan shafin.
Idan kana amfani da Windows, Linux, ko ChromeOS, zaku iya kunna samfoti na hoto lokacin da kuke shawagi akan shafi.. Je zuwa Saituna, sannan sashin Bayyanawa, kuma ƙarƙashin Katin Preview lokacin da kake shawagi akan shafin, kunna zaɓin hoton samfoti na shafin. Za ku ga ƙananan hotuna waɗanda ke taimaka muku gano abun ciki kafin dannawa.
Sanya windows yana da kyau lokacin da kuke aiki tare da wurare da yawa a lokaci ɗaya.. Je zuwa taga da kake son ganowa, danna-dama a cikin sarari mara komai kusa da Sabon Tab button, kuma zaɓi Tagar Suna. Shigar da take mai ma'ana. Sunan yana bayyana lokacin da kake shawagi a kan ƙaramin taga, lokacin da kake amfani da Alt + Tab don canza windows, da lokacin da kake matsar da shafuka tsakanin windows daga menu na mahallin.
Rufe, fita, kuma mayar da shafuka ko windows
Don rufe shafin da sauri, yi amfani da maɓallin rufewa ko gajeriyar hanyar madannai. A kan Windows da Linux, Ctrl + W; akan Mac, Umurni ⌘ + W. Tsayawa hannunka akan madannai yana saurin tafiyar da aikinka sosai.
Idan kana buƙatar rufe mai binciken gaba ɗaya, yi amfani da menu da zaɓin fita.. A kan Windows da Linux, buɗe ƙarin menu (digegi uku) kuma danna Ci gaba; akan Mac, buɗe menu na Chrome a saman mashaya kuma zaɓi Bar Google Chrome. Hakanan akwai gajerun hanyoyi: Alt + F sannan X akan Windows da Linux; Umurnin ⌘ + Q akan Mac.
Kun rufe wani abu da gangan? Chrome yana ba ku damar sake buɗe shafuka da windows na kwanan nan tare da gajeriyar hanyar madannai.A kan Windows da Linux, Ctrl + Shift + T; akan Mac, Command ⌘ + Shift + T. Idan kun rasa duka rukuni, ku tuna da Tarihi, Rufe Kwanan nan, inda zaku iya mayar da shi tare da shafuka masu alaƙa.
Lokacin da shafi, taga, ko tsawo ba su da amsa, da Manajan Aiki Chrome yana taimaka muku tilasta kusaBuɗe ƙarin menu, je zuwa Ƙarin Kayan aiki, kuma buɗe Task Manager. Zaɓi abu mai matsala kuma latsa Ƙarshen Tsari. Wannan shine mafita na gaggawa don 'yantar da albarkatu ba tare da sake kunna duk mai binciken ba.
Fasalolin gwaji: kunna rukunin tushen tuta da mai tsara AI mai ƙarfi
Wasu fasalulluka sun sanya shi ta ɓangaren abubuwan gwaji na Chrome, wanda aka sani da TutociDon samun dama gare ta, rubuta chrome://flags a cikin adireshin adireshin kuma danna Shigar. A can za ku iya nemo da kuma gyara zaɓukan da ba su bayyana ta tsohuwa ba a cikin mazugi.
Game da rukunin shafuka, wasu jagororin suna bayyana kwararar gwaji a cikinta inda tutar Ƙungiyoyin Tab take kuma aka canza saitunan sa.. Bayan neman Ƙungiyoyin Tab, ɓangaren gefen yana ba ku damar canza ƙimar; yin haka zai sa Chrome ya sake farawa tare da maɓallin Sake buɗewa don amfani da canje-canje. Dangane da waccan takaddun, zaɓin da za a yi amfani da shi ba a kashe, kuma bayan sake farawa fasalin yana shirye don gwadawa. Ka tuna cewa samuwar tutoci da tasirin su ya bambanta ta sigar kuma yana iya canzawa da el tiempo.
Chrome kuma yana gwaji tare da mai sarrafa shafin mai ƙarfin AI wanda ke ba da shawarar ƙungiyoyi ta atomatik.Don gwada shi, muna ba da shawarar amfani da Google Chrome Canary akan Windows ko macOS. Je zuwa chrome: // tutoci kuma kunna waɗannan tutocin: Ƙungiyar Tab, Saitunan Ƙungiyar Tab, Ganuwa, da Ƙungiyar Tabba ta Multi; sake farawa. Sa'an nan, nemo kuma kunna Tab Reorganization da Tab Reorganization Divider kuma zata sake farawa.
Bayan kunna tutoci, ana kunna mai shiryawa daga SaitunaA cikin menu na gefe, je zuwa Gwajin AI kuma kunna Tab Organizer. Daga nan, zaku iya amfani da shi ta danna dama-dama da zaɓin Tsara Shafuka, ko ta amfani da gunkin neman shafin don haɗa shafuka ta atomatik da ba da shawarar sunaye.
Lura cewa fasalulluka na gwaji na iya gazawa, bambanta daga rana zuwa rana, da aika bayanai zuwa sabar Google don sarrafawa.. Yi la'akari da amfani da shi tare da kulawa ga keɓantawa da yanayin aiki: idan wani abu bai yi aiki kamar yadda ake tsammani ba, kashe tutoci ko komawa zuwa ingantaccen sigar.
Marubuci mai sha'awa game da duniyar bytes da fasaha gabaɗaya. Ina son raba ilimina ta hanyar rubutu, kuma abin da zan yi ke nan a cikin wannan shafi, in nuna muku duk abubuwan da suka fi ban sha'awa game da na'urori, software, hardware, yanayin fasaha, da ƙari. Burina shine in taimaka muku kewaya duniyar dijital ta hanya mai sauƙi da nishaɗi.