- Fahimtar zaɓuɓɓuka daban-daban don sabunta Office dangane da sigar da dandamali (Windows y Mac).
- Sanin hanyoyi daban-daban: daga sabuntawa kai tsaye daga aikace-aikacen zuwa amfani da layin umarni, rajista ko manufofin kungiya.
- Gano tashoshi na sabuntawa daban-daban da abubuwan da suka shafi mitar da nau'in haɓakawa ko gyara da aka karɓa.
- Shirya matsalolin tsari gama gari da yin amfani da abubuwan gudanarwa na ci gaba don mahallin kasuwanci.
Kuna Microsoft Office ba zai sabunta ba kuma kuna buƙatar tilasta sabuntawa da hannu? Wataƙila kun ci karo da fasalin da ya ɓace ko kuma ba za ku iya shigar da sabon sigar ba, walau tare da Office na gargajiya ko biyan kuɗin Microsoft 365. Ɗaukaka Ofishin ku yana da mahimmanci ba kawai don jin daɗin sabbin abubuwa ba, har ma don samun sabbin abubuwan inganta tsaro. da kuma guje wa gazawa mai ban haushi.
A cikin wannan cikakkiyar jagorar, zaku koyi yadda ake tilasta sabunta Office, ko kuna da Ofis ɗin biya na lokaci ɗaya ko amfani da Office 365 ko Microsoft 365., rufe daga matakan gargajiya zuwa dabaru Ƙarin zaɓuɓɓukan ci gaba: daga canza tashar sabuntawa, amfani da layin umarni, gyara rajistar Windows, ko sarrafa manufofin rukuni idan kai mai gudanarwa ne. Bugu da ƙari, na bayyana hanyoyin magance matsalolin gama gari da duk abin da kuke buƙatar sani don ci gaba da sabunta ofishin ku.
Me yasa yake da mahimmanci don sabunta Office
Ɗaukaka Ofishi yana tabbatar da samun sabbin abubuwa, gyaran kwaro, da facin tsaro.. Lalacewar da ke kasancewa a buɗe saboda software ɗinku ta tsufa za a iya amfani da su malware ko ransomware, sanya takaddun ku da sirrin ku cikin haɗari. Bugu da ƙari, wasu fasalulluka suna samuwa ne kawai a wasu nau'ikan ko sabunta tashoshi na Office, don haka zama a baya na iya iyakance zaɓuɓɓukanku.
Idan kuna amfani da asusun kamfani, sabunta Office ɗin ya fi dacewa, kamar Manufofin kamfani galibi suna dogara ne akan takamaiman nau'ikan da sabunta tashoshiDon haka, sanin hanyoyin daban-daban don tilasta sabunta Office ɗin hannu zai cece ku da yawan ciwon kai.
Gano nau'in Office ɗin ku da nau'in shigarwarsa
Kafin kayi tsalle cikin sabuntawa, mataki na farko shine Gano nau'in Office ɗin da kuke da shi da yadda aka shigar dashiSamun sigar biya na lokaci ɗaya, kamar Office 2016, 2019, 2021, ko 2024 na baya-bayan nan, ba ɗaya bane da amfani da biyan kuɗi zuwa Microsoft 365 (wanda akafi sani da Office 365).
- Ofishin biyan kuɗi na lokaci ɗaya: Shigarwa na al'ada, wanda aka saya sau ɗaya kuma baya karɓar manyan abubuwan sabuntawa, amma yana karɓar sabuntawar tsaro da gyaran kwaro.
- Microsoft 365/Office 365: Biyan kuɗi wanda ke ba da sabuntawa akai-akai, samun dama ga sabbin ci gaba, da facin tsaro akai-akai.
Don gano ainihin nau'in da kuke da shi da kuma wace tashar sabuntawa kuke:
- Bude kowane aikace-aikacen Office (misali: Kalmar).
- Danna kan Amsoshi sannan kuma a ciki Asusu.
- A sashen Game da (misali, "Game da Kalma"), zaku ga lambar sigar, lambar ginawa, da sabunta tashar.
Wannan bayanin mabuɗin ne, saboda hanyar tilasta sabuntawa na iya bambanta dangane da nau'in shigarwa da sigar.
Hanyar farko: Sabunta Office daga cikin aikace-aikacen (Windows da Mac)
Yawancin masu amfani zasu iya tilasta Office don sabuntawa cikin sauƙi daga cikin shirin kanta, musamman a Windows. Ga matakai:
- Bude kowane aikace-aikacen Office, kamar Word, Excel, ko PowerPoint.
- Danna kan Amsoshi (hagu na sama).
- Je zuwa Asusu (o Account Account a cikin Outlook).
- En Bayanin samfurin, nemi sashen Sabunta ofis.
- Danna kan Zaɓuɓɓukan haɓaka kuma zaɓi Sabunta yanzu.
Office zai bincika, zazzagewa, da shigar da abubuwan sabuntawa ta atomatik.. Lokacin da aikin ya cika, saƙo zai bayyana yana nuna cewa 'Ofishinku ya sabunta.' Ka tuna cewa za ka iya amfani da menu iri ɗaya don duba ɗaukakawar da aka shigar a baya ko don kashe sabuntawar atomatik..
Si Zaɓin 'Update Options' ya ɓace kuma kawai kuna ganin maɓallin 'Game da', ƙila an shigar da Ofishin ku ta amfani da lasisin ƙara, tsarin ƙungiyar ƙungiyoyin kasuwanci za a sarrafa shi, ko zama bugu na musamman (misali, Office daga Shagon Microsoft), wanda a cikin wannan yanayin kuna buƙatar gwada wasu hanyoyin da aka bayyana a ƙasa.
Mene ne idan ina kan Mac?
Don masu amfani da Mac, tsarin ya bambanta. Kuna buƙatar amfani da Microsoft AutoUpdate:
- Bude kowane aikace-aikacen Office (misali, Word).
- A saman mashaya menu, danna Taimako kuma zaɓi Duba don ɗaukakawa.
Kayan aiki zai buɗe MicrosoftUpdate Microsoft kuma daga can za ku iya bincika da shigar da sabuntawar Office don Mac.
Shirya matsala gama gari lokacin sabunta Office da hannu
Idan ba za ku iya sabunta Office ta amfani da hanyar gargajiya ba, a nan kuna da mafi yawan sanadi da mafita:
- Babu haɗin intanetBa tare da samun damar hanyar sadarwa ba, Office ba zai iya bincika ko zazzage sabuntawa ba. Duba haɗin ku.
- Shigar da girma ko shigarwa na kamfaniIdan ba ku ga zaɓuɓɓukan sabuntawa ba, ƙila za a sarrafa ta Manufofin Ƙungiya. A wannan yanayin, tuntuɓi mai sarrafa ku ko amfani da Sabuntawar Microsoft daga Windows.
- Ofishin ba zai buɗe ko ya kasa ɗaukakawa ba: Gwada gyara ofis daga Control Panel (Windows: Control Panel> Shirye-shirye> Shirye-shirye da Features> Microsoft Office> Canji> Gyara).
- Kurakurai lokacin shigar da sabuntawa: Tabbatar cewa kuna da isassun sararin faifai da izinin gudanarwa. Zazzage sabbin faci da hannu daga gidan yanar gizon Microsoft idan ya cancanta.
Idan bayan duk wannan ba za ku iya sabuntawa ba, Ina ba da shawarar ku tuntuɓi mai binciken goyon bayan Microsoft na hukuma ko amfani da hanyoyin ci gaba kamar waɗanda na yi bayani a ƙasa.
Hanyoyi masu tasowa don tilasta sabunta Office da Office 365
1. Layin umarni (CMD) don ɗaukaka ko canza tashar ofis
Wannan hanya yana da amfani musamman ga mahallin kasuwanci, masu gudanar da IT ko masu amfani da ci gaba waɗanda ke son ƙarin iko akan sabuntawa, kamar canza tashar sabunta Office 365 zuwa wani daban (Channel na yanzu, Semi-Annual, Beta, da sauransu).
- Bude layin umarni azaman Mai Gudanarwa: Danna Inicio, ya rubuta cmd, danna dama akan shi kuma zaɓi Run a matsayin shugaba.
- Je zuwa babban fayil ɗin ClickToRun, yawanci:
cd "C:\Program Files\Common Files\Microsoft Shared\ClickToRun"
- canza tashar (misali, zuwa Semiannual):
OfficeC2RClient.exe /changesetting Channel=Deferred
- Tilasta sabuntawa:
OfficeC2RClient.exe /update user
Da zarar an kaddamar da waɗannan umarni, Ofishin zai zazzagewa da shigar da sabuntawa don ƙayyadadden tashar.Wannan tukwici yana da amfani idan kuna son samun ƙarancin sabuntawa (ko fiye) ko buƙatar daidaitawa da manufofin kamfanin ku.
2. Shirya Registry Windows don canza tashar sabuntawa
Gargadi: Gyara rajistar Windows na iya shafar daidaiton tsarin. Yi wannan kawai idan kun san abin da kuke yi kuma ku yi wariyar ajiya tukuna.
- Latsa Win + R, ya rubuta regedit kuma danna Shigar.
- Je zuwa:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Office\ClickToRun\Configuration
- Nemo kofar shiga CDNBaseUrl sannan ka gyara shi tare da URL na tashar da kake son amfani da shi. Misali:
canal | URL |
Channel na shekara-shekara | http://officecdn.microsoft.com/pr/7ffbc6bf-bc32-4f92-8982-f9dd17fd3114 |
Channel na wata-wata (Yanzu) | http://officecdn.microsoft.com/pr/492350f6-3a01-4f97-b9c0-c7c6ddf67d60 |
Tashoshi na Yanzu (Sake dubawa) | http://officecdn.microsoft.com/pr/64256afe-f5d9-4f86-8936-8840a6a4f5be |
Adana canje-canje. Na gaba, bude Office kuma je zuwa Fayil> Asusu> Sabunta Zabuka> Sabunta Yanzu don tilasta sabuntawa a cikin tashar da kuka ayyana yanzu.
3. Yi amfani da cibiyar gudanarwa ta Microsoft 365 (na masu gudanar da kasuwanci)
Idan kuna sarrafa kungiya, zaku iya Canja saitunan sabuntawa da mita daga Cibiyar Gudanarwa:
- Samun dama ga Cibiyar gudanarwa ta Microsoft 365 (tsohon Office 365).
- A cikin menu na hagu, je zuwa Saituna > Saitunan Ƙungiya.
- Zaɓi hanyar sabis sa'an nan kuma Zaɓuɓɓukan Shigar da Ofishin.
- Daga nan za ku iya zaɓar ko kuna son sabuntawa da zarar sun shirya (Channel na yanzu), sau ɗaya a wata (Channel ɗin Kasuwanci na Watanni), ko kowane wata shida (Channel Semi-Annual).
- Ajiye canje-canjenku kuma za a sabunta kwamfutocin masu amfani da ku tare da sabbin saitunan.
4. Gyara Manufofin Ƙungiya don ayyana tashar sabuntawa da hali
Mafi dacewa idan kai mai gudanarwa ne kuma kana buƙatar amfani da saituna zuwa da yawa ko ɗaruruwan na'urori akan hanyar sadarwarka.
- Pulsa Win + R, ya rubuta gpedit.msc kuma danna Shigar don buɗe Editan Manufofin Ƙungiya na Gida.
- Ƙara samfuran gudanarwa na Office daidai da sigar ku (zazzage su daga gidan yanar gizon Microsoft na hukuma).
- Je zuwa Kanfigareshan Kwamfuta> Samfuran Gudanarwa> Microsoft Office> Sabuntawa.
- Sanya tashar sabuntawa da sauran sigogi gwargwadon bukatunku (misali, Channel na yanzu, Semi-shekara-shekara, Beta, da sauransu).
- Don aiwatar da manufofin nan da nan, gudu
gpupdate
ku CMD.
Ka tuna cewa saitunan Manufofin Ƙungiya suna ɗaukar fifiko akan saitunan gida da kayan aikin Saita Office.
5. Ƙaddamar da tashar da sabunta hali daga fayil ɗin sanyi na shigarwa (Kayan aiki na Ofishin)
Wannan hanya ta fi fasaha amma yana da amfani sosai a cikin jigilar jama'a da kuma gyare-gyare na ci gaba. Kuna iya Ƙayyade tashar sabuntawa kuma saita sigogi a cikin fayil XML shigarwa:
Ko, don wani tashar:
Ajiye fayil ɗin kuma yi amfani da kayan aikin shigarwa na Office don amfani da shi. Ka tuna cewa idan an saita Manufofin Ƙungiya, koyaushe yana ɗaukar fifiko.
Fahimtar tashoshin sabunta Office da tasirin su
Office da Microsoft 365 suna da tashoshi na sabuntawa daban-daban, waɗanda ke ƙayyade sau nawa zaku sami sabbin sabuntawa, gyare-gyare, da facin tsaroFahimtar su yana ba ku damar zaɓar wanda ya fi dacewa da bukatunku:
canal | Ayyukan |
---|---|
Channel na wata-wata (Yanzu) | Kuna karɓar sabbin abubuwa da haɓakawa da zarar sun shirya. Mafi dacewa ga waɗanda suke son ci gaba da sabuntawa. Ana isar da sabuntawar tsaro da rashin tsaro kowane wata. |
Channel na shekara-shekara | Sabunta tsaro na wata-wata da manyan sabbin fitowa sau biyu a shekara (Janairu da Yuli). Wannan shine zaɓin da aka fi so don kamfanoni masu neman kwanciyar hankali da ƴan canje-canje masu rikicewa. |
Tashar Beta/Insiders | Yana ba ku damar gwada sabbin abubuwa kafin kowa, amma ya fi rashin kwanciyar hankali. An ba da shawarar kawai don wuraren gwaji. |
Kuna iya duba tashar ku ta Office ta zuwa 'Fayil> Account' a cikin kowace app.Canza tashar yana da amfani idan kuna buƙatar daidaita yanayin ku tare da manufofin kamfani ko kuna neman ƙarin kwanciyar hankali ko sabunta mitar.
Marubuci mai sha'awa game da duniyar bytes da fasaha gabaɗaya. Ina son raba ilimina ta hanyar rubutu, kuma abin da zan yi ke nan a cikin wannan shafi, in nuna muku duk abubuwan da suka fi ban sha'awa game da na'urori, software, hardware, yanayin fasaha, da ƙari. Burina shine in taimaka muku kewaya duniyar dijital ta hanya mai sauƙi da nishaɗi.