Gyara: Gida windows Maye gurbin Ba za a iya a halin yanzu Gwajin Sabuntawa

Sabuntawa na karshe: 04/10/2024

Idan kwamfutar tafi-da-gidanka tana tasowa tare da "Home windows Ba za a iya amfani da maye gurbin a halin yanzu don sabuntawa ba", yana da kyau a sami ikon gyara batun ta amfani da matakan magance matsala kamar yadda aka kawo a ƙasa.

Sabunta Windows Ba A halin yanzu Neman Sabuntawa ba

Gilashin gida Maye gurbin Ba za a iya a halin yanzu Binciken Sabuntawa ba

Gida windows Ba za a iya maye gurbin A halin yanzu Gwajin Sabuntawa zai iya zama kamar a kan Home windows 10 kwamfutar tafi-da-gidanka saboda dalilai masu yawa, farawa daga Gida windows Sabuntawa ana toshe su zuwa gurbatattun bayanan rikodin a cikin Jaka na Rarraba software.

1.Sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka

A lokuta da yawa, ana iya shigar da batun ta hanyar Sake kunna pc da ƙyale a saka tagogin Gida a Maye gurbin.

Idan Gilashin Gida ba su ci gaba da maye gurbin da robot ba, je zuwa Saituna > Sauya & Tsaro > zaɓi Maye gurbin tagogin gida a cikin sashin hagu kuma danna kan Nemo Don Sabuntawa button.

Bincika Zaɓin Sabuntawa akan iPhone

2. Kashe shirin software na Antivirus

Gabaɗaya, batun shine saboda Home windows Replace ana toshe shi da shirin software na Antivirus da aka saka a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. Don gyara wannan wahala, da sauri musaki Antivirus software shirin a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka kuma gwada sabuntawa sau ɗaya.

Kashe Norton Antivirus

Kuna iya ƙyale shirin software na Antivirus sau ɗaya a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka bayan an sanya maye gurbin.

3. Run Home windows matsala matsala

Mai gina matsala a cikin Gida windows 10 za a iya amincewa da shi don taimakawa windows windows Maye gurbin ƙasa a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka.

Ka tafi zuwa ga Saituna > Sauya & Tsaro > zaɓi troubleshoot a cikin sashin hagu. A cikin sashin dama, zaɓi Maye gurbin tagogin gida kuma danna kan Gudura Matsala button.

Shirya Matsalolin Sabunta Windows

Idan an buƙata, shigar da naka Admin Kalmar sirri da kuma duba gida windows don bincika da gyara al'amurran da suka shafi Gida windows Sauya a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka.

4. Sake kunna Gida windows Sauya Sabis

Danna-dama akan fara button kuma danna kan Run. A cikin Run Command Window, tsara masu bayarwa.msc kuma danna kan OK.

  Hanya mafi kyau don Rufe ko Cire Lambobin Fb A kan iPhone

Buɗe Ayyukan Windows Ta Amfani da Run Command

A kan allon nunin masu samarwa, danna dama-dama Maye gurbin tagogin gida kuma danna kan Sake kunnawa zabi.

Sake kunna Windows Update Service

Bayan wannan, gwada don ganin idan za ku iya saita Maɓallin Gida a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka.

5. Share Jaka Rarraba shirin Software

Gilashin gida Sauya batutuwa na iya faruwa a kwamfutar tafi-da-gidanka na gida sakamakon gurɓatacce na maye gurbin bayanan rikodin a cikin SoftwareDistribution Jaka.

Bude Umurnin nan take tare da Admin gata, iri internet daina wuauserv kuma latsa Shigar key. Wannan umarnin zai dakatar da Sabis na Sauyawa windows windows akan kwamfutar tafi-da-gidanka.

Dakatar da Sabis na Sabunta Windows ta Amfani da Umurnin Sabis

Kalmar: Kar a rufe Tagar Nan take Umurni, kamar yadda ƙila za a buƙaci daga baya don Sake kunna Gida windows Sauya Sabis.

Bayan tsayawa Gida windows Sauya Sabis, buɗe Mai sarrafa fayil > kewaya zuwa Wannan PC (Ko Native Disk (C:)) > Windows kuma sami SoftwareDistribution Jaka

Fayil Rarraba Software a cikin Windows 10

Kalmar: Kawai don kasancewa a gefen aminci, kwafi babban fayil na "SoftwareDistribution" zuwa tebur ɗinku azaman madadin.

Buɗe Jaka na Rarraba Software> zaɓi kuma Share duk Bayani yana cikin babban fayil Distribution Software.

Fayilolin da ke cikin Windows 10 Jakar Rarraba Software

Kalmar: Waɗannan bayanai ne na ɗan lokaci kuma windows 10 na gida zai ƙirƙira su sau ɗaya daga karce.

Bayan share Bayani a cikin SoftwareDistribution babban fayil ɗin, zaɓi internet fara wuauserv a cikin taga Command Immediate kuma danna maɓallin Shigar da maɓalli don farawa Gida windows Sauya Sabis.

Fara Sabis na Sabunta Windows Ta Amfani da Saurin Umurni

Bayan wannan je zuwa Saituna > Sauya & Tsaro > Maye gurbin tagogin gida kuma danna kan Bincika don Sabuntawa button.

Da fatan, wannan lokacin yana da kyau a sami ikon saita Sabuntawa akan kwamfutar tafi-da-gidanka.

  • Yadda za a duba Saka a cikin Sabuntawa a cikin Gida windows 10
  • Yadda mutum zai iya Uninstall Home windows 10 Sauya