- Kibiya ta gajeriyar hanya a ciki Windows yana taimakawa bambance hanyoyin haɗi daga ainihin fayiloli.
- Share shi ya haɗa da gyaggyarawa wurin yin rajista, hanyar da dole ne a yi da hankali.
- Akwai hanyoyi don dawo da ko keɓance kibiya bisa ga abubuwan da ake so.
A duniyar gyare-gyaren Windows, ɗayan tambayoyin da ake yawan yi shine yadda ake cire kibiya da ke bayyana akan gumakan gajerun hanyoyin tebur. Yawancin masu amfani suna neman haɓaka ƙaya na tebur ɗin su ko mafi kyawun bambance abubuwan da suke aiki a kullun. Idan kun kasance ɓangare na wannan rukunin waɗanda ba su da cikakkiyar gamsuwa da kibiya ta gajeriyar hanya-ko, akasin haka, kun fi son canza shi don wani abu mafi ban mamaki-Kun zo wurin da ya dace. Anan ga ƙaƙƙarfan jagorar, sabunta kuma daidaita su zuwa sabbin sigogin tsarin, don cirewa, gyara, ko maido da kibau na gajerun hanyoyi a cikin Windows, tare da cikakken bayanin abin da yin haka ya ƙunshi da kuma yadda ake guje wa matsaloli.
Kafin kayi tsalle cikin canza kamannin tebur ɗinku, yana da kyau ku fahimci ainihin matakai, haɗarin da ke tattare da su, da kuma hanyoyin da ake da su. Yin amfani da rajistar Windows yana buƙatar wasu taka tsantsan, amma ta bin hanyar da ta dace da kuma ɗaukar matakan da suka dace, za ku iya cimma mafi tsafta da ƙwararrun ƙwararrun hanyoyin gajerun hanyoyinku, ko, idan kun fi so, ƙara bambanta waɗannan gumakan tare da manyan kibau ko daban-daban.
Me yasa gajerun hanyoyin Windows ke da kibau?
Abu na farko da ya kama ido yayin ƙirƙirar gajeriyar hanya a Windows shine ƙaramin kibiya a kusurwar gunkin. Aikin kibiya mai ba da labari ne kawai.: yana nuna cewa abun ba shine ainihin fayil, babban fayil, ko aikace-aikacen ba, amma kawai hanyar haɗi zuwa gare shi. Wannan yana da mahimmanci don guje wa rudani lokacin sarrafa fayilolin mu.Shin kun taɓa goge wani abu da gangan da tunanin cewa gajeriyar hanya ce kawai, kawai sai ku ga ainihin fayil ɗin? Wannan kibiyar ita ce ke haifar da bambanci, yana taimakawa wajen rarrabe abubuwa biyu a kallo.
Duk da cewa Microsoft ya kasance yana tweaking ɗin ƙirar waɗannan kibiyoyi akan nau'ikan (misali, Windows 10 ya sanya su zama masu hankali fiye da waɗanda suka gabace shi), har yanzu akwai masu amfani waɗanda suka gwammace su kawar da wannan ƙaramar kayan ado don cimma mafi ƙarancin muhalli ko keɓance shi da wani salo. Amma a kula, domin wannan yana da fa'ida da rashin amfani. wanda yakamata a tantance kafin a ci gaba.
Fa'idodi da rashin amfani na cire kibiya daga gajerun hanyoyi
Babban hujja don son cire kibiya ta gajeriyar hanya ita ce tsantsar kyau. Idan kuna son kula da kowane daki-daki na tebur ɗinku, kuna iya samun wannan ƙaramar abin ban haushi.. Ta hanyar share shi, Gumakan sun fi tsabta kuma sun fi kyau., ƙari idan kun zaɓi mafi ƙarancin baya ko kuma kuna neman daidaitaccen yanayi na gani.
Duk da haka, Wannan canjin kuma yana haifar da haɗari. Cire kibiya na iya sauƙaƙa kuskuren hanyar gajeriyar hanya don ainihin fayil.Ka yi tunanin ka share gunkin bisa kuskure (tunanin cewa gajeriyar hanya ce kawai) kuma ya zama fayil na ƙarshe. Ko kuma ku kwafi gajeriyar hanya kuna tunanin asalin fayil ɗin ne., kuma idan ka bude ta a wajen kwamfutar ka za ka ga cewa ita ce hanyar da ba ta da ma'ana. Kibiya tana yin aiki mai amfani kuma share su ya kamata ya zama yanke shawara mai hankali, musamman idan kun raba kwamfutarka tare da wasu masu amfani ko kuma ba ku da cikakken tabbacin yadda ake tsara fayilolinku.
Har ila yau, Tsarin cire kibiya ya ƙunshi gyara rajistar Windows, yanki mai mahimmanci na tsarin aiki wanda canji zai iya haifar da mummunan sakamako idan ba a yi daidai ba. Ana ba da shawarar koyaushe don yin madadin kafin taɓa wani abu. kuma, idan zai yiwu, ƙirƙiri wurin maidowa idan wani abu ya ɓace.
Matakai don cire kibiya ta gajeriyar hanya a cikin Windows
Idan kun yanke shawarar cire kibiya daga gajerun hanyoyinku, kuna buƙatar bin wasu takamaiman matakai a cikin rajistar Windows. Hanyar iri ɗaya ce a cikin Windows 10 da 11, amma muna ba ku shawara ku bi kowane umarni a hankali don guje wa matsaloli kuma cimma sakamakon da ake so. Ga tsarin: mataki-mataki jagora:
- Bude akwatin Run latsa makullin Windows + R. Rubuta regedit kuma danna Shigar. Idan tsarin ya nemi izini, karba su.
- Tagan da zai buɗe shine Editan rajista. Yi wariyar ajiya daga Fayil> Menu na fitarwa zaɓi "Duk" a cikin iyakar fitarwa da adana fayil ɗin zuwa wuri mai sauƙi.
- Gungura zuwa hanya mai zuwa: HKEY_LOCAL_MACHINESOFTWAREMicrosoftWindowsCurrentVersionExplorer.
- Bincika idan an riga an kira babban fayil ko "maɓalli". Shell Icons. Idan ba haka ba, ƙirƙira ta ta danna dama akan maɓallin Explorer, zaɓi "Sabowa"> "Maɓalli" kuma sanya masa suna. Shell Icons.
- Da zarar ciki Shell Icons, danna-dama a cikin sarari mara komai a hannun dama kuma zaɓi "Sabowa"> "Ƙimar Kiɗi". Ka ba shi suna 29.
- Danna sabuwar ƙima sau biyu kuma, a cikin filin bayanan ƙimar, shigar da daidai mai zuwa: %windir%System32Shell32.dll,-50.
- Rufe rajista kuma sake kunna kwamfutar. Lokacin da tsarin taya sake, za ku ga cewa Gajerun hanyoyi ba sa nuna kibiya.
Ga waɗanda kuma suke son ƙara keɓance gumakan su, yana iya zama mai ban sha'awa don duba yadda ake canza gumakan al'ada. Hakanan zaka iya duba yadda ake sarrafa kaddarorin gajeriyar hanya a ciki Properties na gajeriyar hanya a cikin Windows.
Muhimman taka tsantsan lokacin da ake gyara rajistar Windows
Gyara wurin yin rajista ba wasa ba neWannan yana ɗaya daga cikin wuraren da suka fi dacewa da tsarin aiki. Duk wani kuskure zai iya haifar da ƙananan matsaloli ko mummunar lalacewa. wanda ma yana iya buƙatar sake shigar da Windows. Saboda haka, kafin yin wani canje-canje. Kar a manta da waɗannan shawarwari:
- Ajiye wurin yin rajista da/ko ƙirƙirar wurin mayar da tsarin.
- Tabbatar kana da gata mai gudanarwaIdan ba tare da su ba, ba za ku iya canza maɓallan da suka dace ba.
- Rubuta bayanan daidai kamar yadda ya bayyana a cikin jagorarWuri mai sauƙi, wasiƙar da ba daidai ba, ko alamar da ba ta dace ba na iya hana dabara daga aiki ko ma haifar da kurakuran tsarin.
- Idan kuna shakka, yi amfani da injin kama-da-wane ko kwamfuta ta biyu don gwadawa akan babbar kwamfutar ku tukuna..
Idan baku ga wasu canje-canje ba bayan sake kunnawa, duba maɓallin Shell Icons da kuma darajar 29 an halicce su daidai kuma an rubuta su. Idan komai yayi daidai kuma har yanzu baya aiki, share fayil ɗin IconCache.db ayi a ciki C: \ Users \ AppData \ Local don tilasta Windows don sake farfado da cache icon bayan sabon sake yi.
Yadda za a mayar da gajeriyar kibiya idan kun yi nadama?
Wataƙila bayan ƴan kwanaki ba tare da kibiyoyi ba za ku ga cewa kun fi son komawa zuwa tsarin asali ko kuma kun fara samun shakku game da gajerun hanyoyin da fayiloli na ainihi. Labari mai dadi shine Tsarin juyawa sharewa abu ne mai sauqi kuma mai aminci:
- Bude Editan rajista (Win + R, regedit).
- Komawa kan hanya HKEY_LOCAL_MACHINESOFTWAREMicrosoftWindowsWindowsCurrentVersionExplorer Shell Icons.
- Danna-dama akan maɓallin Shell Icons kuma zaɓi "Share". Tabbatar da gogewa.
- Sake yi tsarin kuma za ku ga yadda duk kibiyoyi suna sake bayyana a gajerun hanyoyi daga Desktop da kowane wuri.
Idan ba su bayyana bayan wannan ba, yi amfani da madadin da kuka fitar a baya ko amfani da wurin maidowa don dawo da komai zuwa inda yake. Hakanan yana taimakawa gudu sfc / scannow a cikin Umurnin umarni idan akwai cin hanci da rashawa a cikin fayilolin tsarin bayan an canza wurin yin rajista.
Madadin: Canja kibau zuwa manya (kamar a cikin Windows Vista)
Idan kun fi son adana kiban amma kuna son su kasance a bayyane (misali, don guje wa gumaka masu ruɗani ko kuma kun fi son salo mai ban sha'awa), zaku iya maye gurbin daidaitattun kibiya tare da sigar "katuwa" da aka samo a cikin Windows Vista. Dabarar iri ɗaya ce, amma kuna canza ƙimar da aka shigar a cikin rajista:
- Bi matakan don ƙirƙirar maɓallin Shell Icons da darajar kirtani 29.
- Maimakon gabatarwa %windir%System32Shell32.dll,-50, ya rubuta %windir%System32Shell32.dll,-16769.
- Sake kunna kwamfutarka kuma za ku ga cewa gajerun hanyoyin yanzu suna nuna a kibiya mafi girma, yayi kama da na Windows Vista.
Wannan zaɓin na iya zama da amfani ga waɗanda suke son ƙarara bambance-bambancen waɗanne gumakan da suka dace da gajerun hanyoyi, kodayake sakamakon ba shi da wayo kuma maiyuwa ba zai yi sha'awar waɗanda ke neman tebur mai sauƙi ba.
Daidaitawa tare da nau'ikan Windows daban-daban
Hanyar da aka bayyana a nan yana aiki akan yawancin bugu na Windows 10, gami da Gida, Pro, Kasuwanci, da Ilimi. Koyaya, nau'ikan kamar LTSB ko LTSC na iya samun bambance-bambance a cikin tsarin yin rajista ko iyakance keɓancewa. A ciki Windows 11, tsarin yana kama da kamanni amma wani lokacin hanyar yin rajista ko ƙima bazai yi tasiri iri ɗaya ba saboda canje-canjen da Microsoft ya gabatar.
Har ila yau, Manyan sabuntawar Windows na iya sake rubuta waɗannan canje-canje, maido da tsohuwar kibiya. Don wannan dalili, idan kuna shigar da faci akai-akai da sabbin abubuwan gini, adana tsarin ku na al'ada zuwa fayil .reg don amfani da sauri bayan kowane sabuntawa, ko amfani da kayan aikin keɓancewa na ɓangare na uku idan ya cancanta.
Wasu masu amfani sun juya zuwa shirye-shirye kamar Wniro Tweaker don sauƙaƙe tsari, musamman a cikin Windows 11. Duk da haka, Sabuntawar Windows na gaba na iya shafar kowane irin wannan keɓancewa., wanda yakan sake saita saitunan tsoho. Don kiyaye canje-canje, yana iya zama taimako don duba yadda ake sarrafa alamun a ciki Yadda ake sarrafa tags a OneNote da sauran tsarin daidaitawa.
Marubuci mai sha'awa game da duniyar bytes da fasaha gabaɗaya. Ina son raba ilimina ta hanyar rubutu, kuma abin da zan yi ke nan a cikin wannan shafi, in nuna muku duk abubuwan da suka fi ban sha'awa game da na'urori, software, hardware, yanayin fasaha, da ƙari. Burina shine in taimaka muku kewaya duniyar dijital ta hanya mai sauƙi da nishaɗi.